Trà sữa trân châu còn là một trong những đồ uống đc ưa chuộng nhất hiện nay. Hương vị của trà sữa thơm ngon, ngọt dịu, mát lạnh. Mặc dù thế, có 1 nghi vấn rằng Uống Trà Sữa Có Nổi Mụn không? Rất nhiều chị em đang câu hỏi về vấn đề này, ko chắc chắn có nên uống loại thức uống này. Hãy cùng tìm kiếm câu trả lời trong bài viết sau đây của Newway Mart nhé.
1. Uống trà sữa có nổi mụn không?
Uống trà sữa có nổi mụn không? Là câu hỏi mà Newway Mart nhận được nhiều trong khoảng thời gian gần đây. Những tín đồ trà sữa nhất là các chị em. Họ uống trà sữa thường xuyên nhưng vẫn sợ uống trà sữa có tốt không?
Trà sữa là thức uống thơm ngon nhưng bạn nên ghi chú uống trà sữa có thể gây nổi mụn. Đặc biệt là làn da nhạy cảm, sẽ đơn giản dễ dàng nổi mụn hơn.
Một trong những công dụng phụ khó chịu nhất của trà sữa ở các bạn trẻ chính là nổi mụn. Việc uống quá nhiều trà sữa sẽ khiến cơ thể bị nóng. Từ đó làm mất cân bằng các chất trong cơ thể và gây mụn trên da. Các vùng làn da bị tác động tối đa đấy là làn da mặt, ngực và cổ.
Như bạn đã biết, mụn trứng cá có thể do mất cân bằng nội tiết tố. Do đấy, lượng nội tiết tố androgen trong cơ thể tăng cao khiến tuyến bã nhờn hoạt động mạnh hơn. Từ đó, nó tiết bã nhờn dư thừa trên bề mặt da, khiến lỗ chân lông bị bít tắc. Điều đó đã tạo môi trường cho mụn sinh sôi & phát triển.
Trà sữa chứa hàm lượng lớn protein, đường và cafein. Đó là 3 chất làm tăng lượng nội tiết tố androgen trong cơ thể. Chúng có thể gián tiếp gây mụn. Những người tiêu biểu dễ bị nổi mụn đừng nên bổ sung loại thức uống này hàng ngày.
2. Bị mọc mụn có nên uống trà sữa không?
Nếu uống trà sữa mà bị nổi mụn thì nên suy giảm uống loại này. Nếu bạn có muốn uống thì thay vì uống hàng ngày thì nên uống 3 lần/tuần và giảm từ từ. Mặt khác, bạn cũng có thể bổ sung thêm sinh tố hoặc nước hoa quả (ít đường) cũng tốt.
đặc biệt hơn, để giúp làn da nhanh lành hơn, bạn hãy bổ sung thêm nhiều nước, ăn rau xanh và trái cây. Đồng thời bạn cũng xây dựng thói quen sinh hoạt điều độ, tập luyện thể dục thể thao và nghỉ ngơi hợp lý.
Khi bạn nghĩ đến việc uống trà sữa, thì bạn hãy thay thế bằng những thực phẩm tốt & healthy. Dần dần, bạn nên thay đổi việc uống trà sữa bằng những thức uống an lành, hữu ích cho bạn.
3. Cách uống trà sữa không gây mụn như thế nào?
đúng là nhiều người muốn uống trà sữa nhưng cũng ko ít người lo lắng. Uống trà sữa sẽ khiến bạn bị nổi mụn. Vì vậy, nếu bạn muốn uống loại đồ uống này, nhưng lại lo ngại về vấn đề mụn trứng cá. Sau đó là những điều bạn cần ghi chú để uống trà sữa ko nổi mụn:
3.1 Ẳn uống đúng cách
Khi nói đến chế độ dinh dưỡng, điều trước tiên cần quan tâm là cung cấp 2l nước mỗi ngày. Bổ sung đủ nước sẽ giúp ngăn ngừa tình trạng khô và nhăn da. Hãy chắc hẳn rằng làn da bạn luôn đủ ẩm mà ko cần dùng các loại mỹ phẩm khác.
mặt khác, chị em cũng nên lưu ý đến chế độ ăn và uống hợp lý. Cơ thể của bạn cần đc cung cấp đầy đủ các chất dưỡng chất cần thiết. Mặt khác nên bổ sung thêm vitamin A, C, E để tăng sức đề kháng cho cơ thể.
3.2 lựa chọn trà sữa nhỏ thay đổi vì trà sữa lớn
bình thường, mỗi quán trà sữa đều phải có 2-3 size cho mọi người chọn lọc. Tuy nhiên, chỉ nên chọn lọc những ly nhỏ để giảm lượng trà & đường thẩm thấu tốt vào cơ thể. Đồng thời đây cũng chính là giai đoạn đầu của việc cai trà sữa. Đây chỉ là một típ nhỏ nhưng bạn nên thực hiện để sở hữu kết quả nhất.
mặt khác, việc chọn kích thước bé còn giúp bạn tiết kiệm Chi phí. Với mọi đồ uống này thì chúng ta đừng nên tiêu xài hoang phí.
3.3 chọn lựa thương hiệu trà sữa uy tín
Nhu cầu uống trà sữa của người dân ngày một tăng cao. Đấy là lý do vì sao tại thị trường hiện giờ có khá nhiều nhãn hiệu trà sữa khác nhau. Dẫu thế, nếu bạn muốn uống thứ gì đó, chúng tôi khuyên nên chọn một nhãn hiệu có uy tín. Thương hiệu phải bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm tránh ngộ độc đồ ăn.
3.4 Cắt giảm lượng đường
hiện giờ, bạn k chỉ có thể điều chỉnh kích thước của cốc trà sữa Bạn còn có thể điều chỉnh lượng đường theo ý thích của mình. Nếu đưa nhiều đường vào cơ thể khiến trạng thái mụn trở nên nguy kịch hơn. Ưng ý nhất bạn nên chọn loại có hàm lượng đường thấp như 25%, một nửa, v.v.
Nhiều hãng trà sữa ngày nay được đánh giá là quá ngọt, việc hấp thu nhiều đường vào cơ thể như thế là Không tốt. Việc giảm lượng đường trong cốc trà sữa là việc nên làm.
3.5 giảm bớt uống trà sữa
một cách uống trà sữa không nổi mụn là uống trà sữa ít đi. Nếu như trước kia bạn uống trà sữa ngày một thì hiện giờ mỗi tuần từ 1-2 cốc là đủ. Đ thời bạn cũng nên giảm dần tần suất uống trà sữa lại. Ưng ý nhất chính là Không uống trà sữa.
Trên đây Newway Mart đã share vừa đủ những thông tin thiết yếu. Từ đó, chúng tôi hi vọng bạn cũng có thể trả lời được câu uống bia có bị nổi mụn không? Cũng qua đây, bạn cũng có thể có chế độ ăn hợp lý để có một da tràn đây năng lượng, mịn màng hơn.