Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi hunken085
    clip sau bác làm quả 10 phút luôn ấy , 1 tay xách lồng 1 tay quay điện thoại thế,coi như thể dục luôn
    He bác. Quá đã.

Xách thế chắc Mi em nó tịt luôn. Không hót được. ^^

PS: Hunken như tên 1 nhân vật, trong một bộ truyện tranh em từng đọc hồi bé.

Tuấn ơi, anh xin lỗi chú đừng chém nữa, nghe buồn cười lắm. Con Mi này bắt đầu từ hôm nay chú đừng bao giờ gọi là Mộc dở nữa nhé, hãy gọi là Mi thuần. Chú vào diễn đàn này đã lâu, chắc cũng đọc nhiều bài, topic rồi, sao chú mê muội vậy. Họa mi từ 6 tháng trở lên ko đc gọi là mộc dở nữa chú nhé. Hôm trước a đã nhắc nhở chú về việc pot bài (clip) bán họa mi rồi đấy, ở đây là website của những ng đam mê chơi chim, chú đừng làm trò cười cho mọi ng chú nhé. A tính thẳng thắn, nếu có gì ko phải xin chú Tuấn và mọi ng bỏ qua!!!!

Trích dẫn Gửi bởi Vuhongcuong
    Tuấn ơi, anh xin lỗi chú đừng chém nữa, nghe buồn cười lắm. Con Mi này bắt đầu từ hôm nay chú đừng bao giờ gọi là Mộc dở nữa nhé, hãy gọi là Mi thuần. Chú vào diễn đàn này đã lâu, chắc cũng đọc nhiều bài, topic rồi, sao chú mê muội vậy. Họa mi từ 6 tháng trở lên ko đc gọi là mộc dở nữa chú nhé. Hôm trước a đã nhắc nhở chú về việc pot bài (clip) bán họa mi rồi đấy, ở đây là website của những ng đam mê chơi chim, chú đừng làm trò cười cho mọi ng chú nhé. A tính thẳng thắn, nếu có gì ko phải xin chú Tuấn và mọi ng bỏ qua!!!!
    Hic.
    1. Vậy anh phải xin lỗi em rồi. Em không làm trò cười gì ở đâu cả anh ơi.

2. Hôm trước anh nhắc em về bài (clip) nào bán họa mi cơ? Em nhớ là lâu lắm có đăng 1 topic bán HM hộ ông anh. Ngoài ra có đăng bán hay bị nhắc nhở nào đâu anh ?

Mình cũng đã đọc và theo dõi top này từ đầu, biết về con mi này và thi thoảng trao đổi riêng với Tuấn về thú chơi chim nói chung.
    Đúng là nếu ae trên diễn đàn nhìn clip thì khách quan sẽ đánh giá đây ko thể gọi là mi mộc dở dc, mà là mi thuần ( thuộc ). Nhưng ở đây có thể nó bắt mặt chủ, chủ rảnh và dành nhiều tgian chăm sóc, bón sâu dế nên nó nhanh dạn và ko sợ chủ khi đến gần và cầm lồng. Còn người khác đén gần nó sợ và vẫn nhảy.
    Ko ai có thể khẳng định nuôi sau 3 tháng, rồi 6 tháng, 1 năm, 10 năm... mà cứ phải khẳng định tôi nuôi lâu như vậy chim của tôi là ko phải là mộc dở nữa. Hiện tại mình đang nuôi 1 dàn mi, than, khuyên, gáy, chào mào. Ko có con nào dưới 2 năm lồng. Đặc biệt có con than già nuôi non lên dc hơn 9 năm, khuyên và chào mào 4 năm nhưng vẫn là mộc dở nhé. Vì chim mình chơi nuôi trên gác, ít va chạm người, ko ép thuần, bổi già..vv.., làm cho chim khi đến gần và cầm lồng vẫn chao, vẫn giẫy, thậm chí bay loạn xạ. Tiêu chí và cách hiểu về chim mộc tinh/ mộc/ mộc dở/ thuộc cũng có nhưng cũng tùy trg hợp cụ thể và quan trọng nhất là phải đánh giá chuẩn bằng thực tế.

Trích dẫn Gửi bởi hunken085
    clip sau bác làm quả 10 phút luôn ấy , 1 tay xách lồng 1 tay quay điện thoại thế,coi như thể dục luôn
    . Anh xem. Lúc thì nó đứng im, khi thì nó lại nhảy như phải gió này anh. Đây là em treo yên tĩnh, tại chỗ mà mọi ngày nó vẫn được treo nhiều nhất. Hiện tại chỉ có mình nó, tại thời điểm quay, không có gì ngoại cảnh tác động. Thế mà nó cứ nhảy như đúng rồi. Em còn không biết nó có tật lỗi ngoái, ngửa hay lộn gì nữa ko cơ.

<div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/fBbzOBx2RQM?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=fBbzOBx2RQM" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Diễn đàn là nơi ae giao lưu, trao đổi, học hỏi, tham khảo kinh nghiệm chung về thú chơi và niềm đam mê. Nếu có những gì khúc mắc, trục trặc hoặc chưa hiểu nhau chỉ mong ae cố gắng bình tĩnh trao đổi nhẹ nhàng và có thể bỏ qua khi thấy ko cần thiết. Nuôi con chim, lên diễn đàn cũng là thú vui để ae giải tỏa street, gỡ bỏ bớt phần nào áp lực của cuộc sống. Mình trao đổi vậy hoàn toàn chân thành và mang tính chất xây dựng thôi. Chúc ae vui vẻ !

E chịu khó tham khảo và xem clip của các ae trên d.đ thì sẽ biết dc rõ thế nào là Tật và Lỗi nhé. Hoặc thi thoảng e ra cửa hàng chim, đi giao lưu với ae nuôi chim sẽ nhìn thực tế và phân biệt cụ thể dc tật lỗi con chim thường bị là ntn.

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Mình cũng đã đọc và theo dõi top này từ đầu, biết về con mi này và thi thoảng trao đổi riêng với Tuấn về thú chơi chim nói chung.
    Đúng là nếu ae trên diễn đàn nhìn clip thì khách quan sẽ đánh giá đây ko thể gọi là mi mộc dở dc, mà là mi thuần ( thuộc ). Nhưng ở đây có thể nó bắt mặt chủ, chủ rảnh và dành nhiều tgian chăm sóc, bón sâu dế nên nó nhanh dạn và ko sợ chủ khi đến gần và cầm lồng. Còn người khác đén gần nó sợ và vẫn nhảy.
    Ko ai có thể khẳng định nuôi sau 3 tháng, rồi 6 tháng, 1 năm, 10 năm... mà cứ phải khẳng định tôi nuôi lâu như vậy chim của tôi là ko phải là mộc dở nữa. Hiện tại mình đang nuôi 1 dàn mi, than, khuyên, gáy, chào mào. Ko có con nào dưới 2 năm lồng. Đặc biệt có con than già nuôi non lên dc hơn 9 năm, khuyên và chào mào 4 năm nhưng vẫn là mộc dở nhé. Vì chim mình chơi nuôi trên gác, ít va chạm người, ko ép thuần, bổi già..vv.., làm cho chim khi đến gần và cầm lồng vẫn chao, vẫn giẫy, thậm chí bay loạn xạ. Tiêu chí và cách hiểu về chim mộc tinh/ mộc/ mộc dở/ thuộc cũng có nhưng cũng tùy trg hợp cụ thể và quan trọng nhất là phải đánh giá chuẩn bằng thực tế.
    Mặc dù mình mới chơi chim thôi, chuyện 3 tháng, 6 tháng hay 2 năm mới thuần được 1 con chim là bthg (đặc biệt là chòe than), nhưng mình nghĩ rằng biểu hiện của con chim này (cầm lồng ko chao, ko nhảy, hót nhiều....) thì ko thể là mộc dở. Quan điểm của mình như vậy!

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Diễn đàn là nơi ae giao lưu, trao đổi, học hỏi, tham khảo kinh nghiệm chung về thú chơi và niềm đam mê. Nếu có những gì khúc mắc, trục trặc hoặc chưa hiểu nhau chỉ mong ae cố gắng bình tĩnh trao đổi nhẹ nhàng và có thể bỏ qua khi thấy ko cần thiết. Nuôi con chim, lên diễn đàn cũng là thú vui để ae giải tỏa street, gỡ bỏ bớt phần nào áp lực của cuộc sống. Mình trao đổi vậy hoàn toàn chân thành và mang tính chất xây dựng thôi. Chúc ae vui vẻ !
    Về điều này thì xin đồng ý, xin đc rút kinh nghiệm!

Trích dẫn Gửi bởi Vuhongcuong
    Mặc dù mình mới chơi chim thôi, chuyện 3 tháng, 6 tháng hay 2 năm mới thuần được 1 con chim là bthg (đặc biệt là chòe than), nhưng mình nghĩ rằng biểu hiện của con chim này (cầm lồng ko chao, ko nhảy, hót nhiều....) thì ko thể là mộc dở. Quan điểm của mình như vậy!
    Vâng. Em hiểu mà. Chim cò. Nhiều lúc nó cũng lung tung lắm. Có cái ba rem cụ thể nào đâu

Hì. Anh thấy lạ là cũng đúng.

Chứ lại bảo em trò cười với thế nọ thế kia. Em chán ghê. Thẳng tính thì em cũng thẳng lắm anh ơi. Hì. Nhưng mà thằng từ từ thôi ( hì, câu này trích trong 1 tiểu phẩm hài của Hoài Linh)

Em còn ko biết thế nào là Mi hót giọng rừng. Bữa trước còn hỏi anh. Còn đang đợi anh gửi clip với chia sẻ giúp em. Thế mà đã quay ra nói nặng với em.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp e CCL tự nhiên bị tật với
    Bởi bachkhoak8hn trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 03:10 AM
  2. CM tự nhiên bị ngoái.............giúp e với
    Bởi unicavntna trong diễn đàn Chào Mào
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 09-25-2013, 11:52 PM
  3. Than tự nhiên ít hót,giúp mình ạ!!!
    Bởi vinhphat trong diễn đàn Thảo luận chung