Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: chòe lửa bể

chòe lửa bể

trên diễn đàn có nhiều anh em bàn luận về vấn đề chòe lửa mau căng, hay mau rớt lông, cám... nhưng tôi vẫn chưa thấy có anh em nào bàn luận về việc chòe lửa bị bể.?????
    Hiện nay phong trào chơi chòe lửa đang phát triển, tôi muốn hỏi cách nhận biết như thế nào là chòe bị bể để tránh bị lừa, ôm hận hay là cắn rứt dẫn đến những vấn đề k mong muốn. Đây là câu hỏi k riêng gì tôi mà còn là của những bạn trẻ mới vào nghề vì đam mê tiếng hót và sắc đẹp của chòe lửa. Mong các bậc tiền bối giúp đỡ thắc mắc này để nâng cao phong trào chòe lửa.

Ðề: chòe lửa bể

bể là như nào hả anh

là bị con khác già rừng hơn, dữ hơn hù cho bị hoảng, tụt lửa k chơi đc nửa đó bạn

chăm lại thật tốt. thúc căng lửa lại. k dể gần chim nào 1 tg. khi nào chim lên lửa chịu hót đấu thì tốt. thường chim hót nó k hẳn gọi là bị bể đâu

vậy chòe lửa k bị bể hay bù đầu như họa mi phải k bác ?

theo em thì với chim hót nói chung thì chỉ bị bể trong khoảng thời gian nhất định thôi chứ không bị bể vĩnh viễn
    chim bị bể có thể cứ gặp con làm cho nó sợ là nó sợ nhưng gặp con khác nó vẫn ok
    để đề phòng thì nên tránh con làm cho nó bị bể ra là ok
    nếu muốn rửa hận thì phải cách ly khoảng thời gian tương đối dài để chim quên con đã làm cho nó sợ đi
    với chim bị bể thì về nuôi cách ly như lúc vực căng lửa là ok thui
    nhưng công đoạn chăm sóc cần cẩn thận hơn và chu đáo hơn thôi
    cần cách ly chim bị bể lâu để nó xung dần lên, sau đó kè với nhuwngx con chim bổi, bổi lở hay thuọc nhưng phải là những con mà nó bắt nạt được rồi dần dần nó sẽ ok lại ngay thui
    'vài ý kiến cá nhân mong anh em góp ý thêm

cảm ơn bác. Vậy cho em hỏi thêm những con bị bể có biểu hiện như thế nào để nhận biết ngoài xù đầu ra hay hoảng loạn ???

e cũng có cùng câu hỏi,làm sao nhận biết ccl bị bể,nhiều lúc đi mua chim thấy nó sang lồng đứng 1 mình tưởng con này ok hơn những con khác,ai bít đâu con này là chim bể ng ta gửi để bán thì sao?

Em cũng hỏi các ae về chuyện lửa bể rồi nhưng cũng ít thấy trả lời. Theo em nghĩ con lửa bể thì có thể ngưng hót luôn nhưng cũng có thể ngưng 1 thời gian, nói chung là tùy con

choe lủa be là bị tụt lửa đó chăm sóc lên lửa lại thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối