Kết quả 1 đến 8 của 8

hỏi cách bẫy chích chòe không cần chim mồi

gần nhà em có con chích chòe lửa ngày nào cũng hót mà chả biết làm thế nào để bẫy dược nó khi không có chim mồi ai có cách gì chỉ giúp e

cái này dể mà, kiếm 1 cái lụp, để ý xem chim nó hay hót ở đâu, treo lụp ở đó, treo cách mặt đất khoản 1m, hái lá cây che lụp lại rồi bỏ vài con sâu superworm lên. ngồi mà tận hưởng thành quả

Chim đó là chim nuôi bị sẩy, dễ bẫy lắm. Kiếm cái lồng tắm, quay hướng cửa lồng về phía bạn, bỏ vào vào con dế, không cần che đậy lá gì hết (bạn nhớ nấp kín nhe), chim thấy dế bò trong thau tắm sẽ nhảy vào, bạn đi nhanh đến đóng cửa lồng (nó thấy bạn đến nó sẽ bay về phia kia hoặc nóc lồng)

Kiếm cái lúp buộc mấy con dế hay sâu - gián - cào cào châu chấu .... vvv vào cầu tử ... treo lên cây gần nơi nó hay đứng hót ... hoặc để xuống đất ( nếu ko có gà ....) nơi chim dễ phát hiện là ok ngay mà ... chúc thành công .

Trích dẫn Gửi bởi IdoLBird
    Chim đó là chim nuôi bị sẩy, dễ bẫy lắm. Kiếm cái lồng tắm, quay hướng cửa lồng về phía bạn, bỏ vào vào con dế, không cần che đậy lá gì hết (bạn nhớ nấp kín nhe), chim thấy dế bò trong thau tắm sẽ nhảy vào, bạn đi nhanh đến đóng cửa lồng (nó thấy bạn đến nó sẽ bay về phia kia hoặc nóc lồng)
    Cách này dễ nha, bấy lại mấy con của mình xổng rồi

vi vu

đây

cái này dể mà, kiếm 1 cái lụp, để ý xem chim nó hay hót ở đâu, treo lụp ở đó, treo cách mặt đất khoản 1m, hái lá cây che lụp lại rồi bỏ vài con sâu superworm lên. ngồi mà tận hưởng thành quả