Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chòe lửa bổi 160k mua được 1 tháng không hót

Chào các bác, em mới mua 1 em lửa bổi cũng được 1 tháng rùi, em nó ăn uống khá sung, em cho vô cám chỉ sau 1 tuần và chăm thêm đồ tươi: dế, sâu, cào cào... đặc biết em nó nhảy vô tay đớp mồi khi em cầm dế, cào cào đến.

Cho em hỏi là sao nó không chịu hót, thậm chí huýt gió cũng không chỉ kêu tạch tạch... Chán thật, các bác có cao kiến gì xin thỉnh giáo em cảm ơn!

Ðề: Chòe lửa bổi 160k mua được 1 tháng không hót

1 tháng đã là gì bạn..có con nửa năm ms mở mồm..chơi loại này phải bình tĩnh..tại vẫn còn nhát lên thế thôi..nhưng ns thật..con chòe của bạn không đc bắt mắt lắm

Trích dẫn Gửi bởi reus
    1 tháng đã là gì bạn..có con nửa năm ms mở mồm..chơi loại này phải bình tĩnh..tại vẫn còn nhát lên thế thôi..nhưng ns thật..con chòe của bạn không đc bắt mắt lắm
    Cảm ơn bạn, bữa mua chủ tiệm để trong chỗ tối thui chả nhìn rõ gì hết, em tóm đại 1 em, về nhà thì thấy dung nhân em nó đã vậy rùi, mỏ có phần bị trầy do tông lồng, chân em ấy có 1 ngón hơi to, lông lá cũng không mượt mà cho lắm!

chòe của bạn phải nuôi tháng mới bắt đầu hót sổng được

Bác nào có cách nào hay hiến kế cho em với, bữa em ra công viên Lê Thị Riêng thấy dợt chim có vài em lửa hót hay ghê nên đành về mua 1 em bổi thử tìm cách thuần coi sao, ai ngờ đúng là mọi sự khởi đầu nan!

Bác nào có phương án hay hay chỉ cho em với! Thân!

Chim bác mua 1 tháng rồi mà không hót thì cũng ko hay lắm nhỉ. Chim mình mua chưa đầy tuần đã hót chuyện rồi. Mình thấy bạn chưa cho nó tắm thì phải, chứ mua về con nào chẳng bẩn, lông lá lùi xùi, nhưng tắm vài bận là bóng mượt ngay mà. Bạn nên tắm cho nó, phơi nắng nữa. Có thể tình trạng sẽ khá hơn. Mà em này có 1 móng bị tật rồi bác ơi.

nói thật chứ con chim này thấy sao sao đó.chim không đc thon thả cho lắm.và cũng không biết giữ lông nữa.mình mua con bỗi đuôi 21 giá 600k về long là mướt lắm dù chim rất nhát và tắm như vịt.về nhà 2 ngày thì chim đi gió và 1 tuần sau là hót sổng rồi đó

- CCL sao lại để cầu thế kia? bỏ 2 cái cầu phụ đi, cầu chính nâng cao lên. Nó mà chịu đứng yên trên cầu chính thì sẽ hót thôi

hihi bác có nhìn thấy cái mỏ chấu ở ngay đầu mỏ nó không cứ cho nó ăn cám, mồi tươi đầy đủ chừng nào bác thấy cái mỏ chấu đó rụng đi la lúc chú ta chuẩn bị hót chuyên đó,lúc đó chăm chú ta thêm nữa tháng nữa là chú ta sẻ hót thôi,nhà mình cũng nuôi nhiều chú bổi nên thấy vậy có gì không đúng các bác góp y thêm

Nuôi cá dưỡng tâm - Nuôi chim dưỡng tính...
    Phải chịu khó kiên trì rồi bác sẽ có đc thành quả bác muốn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. bán lồng my 160k. ngõ 10 xốm ba la hà đông
    Bởi odunguyenphat trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-12-2016, 03:37 AM
  2. Chòe đất non mới mua 13/6/2013 (160k)
    Bởi danseoit trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 11-15-2013, 10:13 PM
  3. HN : cần mua lồng tàu dừa chợ loại mua mới 160k hoặc mỗi cái thân thôi cũng đc
    Bởi Tuyen.Dung.hn25 trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-24-2013, 04:28 PM