Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chòe lửa chết không rõ nguyên nhân

Hôm nay em dậy thì thấy em chòe lửa bổi nuôi được một tuần của em đã nằm dưới đáy lồng nhưng chưa chết phải 1 tiếng sau mới chết(không biết vì lý do gì).Em nghĩ không thể là do trúng gió vì em luôn để em nó ở trong nhà.Ngày hôm qua em có đút cho em nó ăn cào cào, cóng thì lúc nào cũng có sâu và cám nhưng không hiểu sao em ấy lai die.Em để ý thì thấy lúc nào em ấy cũng bưi cám tìm sâu chứ không ăn cám.Không biết em ấy chết vì nguyên nhân gì nên muốn hỏi các bác.Không thể chêts vì đói được vì lúc em ấy nằm xuống đáy lồng em đút cào cào cũng không chịu ăn cơ mà.Mong các bác giúp đỡ.

Ðề: Chòe lửa chết không rõ nguyên nhân

Nói chung các loại chòe rất hay mắc cái bệnh chết bất đắc kì tử, đang khỏe mạnh lăn ra chết nhất là chòe lửa, kể cả đã nuôi lâu rồi, theo mình nghĩ thì là do trúng gió

Đút ăn là bắt tay rồi cạy miệng bắt em nó ăn à? Thế thì k chết mới lạ

chuyện thường mà ccl mộc hay bị gió đang đứng còn lăn quay ra chết ko đỡ nổi// hoho

Nói chung các loại chòe rất hay mắc cái bệnh chết bất đắc kì tử , rẩt khó nuôi

Ước mói mua 2 em ccl Nam về nuôi ko biết thế nào, chim chưa vào cám đang cho ăn sâu để khỏe lại đã rồi vào cám sau vậy

Mình cũng mới bị 1 em lửa và 2 em đất, ăn uống đầy đủ vẫn háu ăn như thường nhưng vài tiếng sau die, buồn ơi là buồn, hay dạo nay trong Nam nóng quá nhỉ?

khi nằm dưới bố lồng chim gì cũng thế bác càng đút cám,đút sâu càng nhanh die,vì lúc đó chim rất yếu ko thể hấp thụ đc bất cứ thứ gì,nghe bác kể nghe vẻ bị trúng gió lần sau nhỡ có mệnh hệ gì mà nằm hấp hối,bác cứ cho uống nước đường ấm vào,cơ hội sống cao hơn,trước mình bị mấy phát,vứt cả vào sọt rác rồi thương lại lôi ra cho uống nc đường qua 1 đêm sống nhăn răng hi

Trích dẫn Gửi bởi eddy87
    khi nằm dưới bố lồng chim gì cũng thế bác càng đút cám,đút sâu càng nhanh die,vì lúc đó chim rất yếu ko thể hấp thụ đc bất cứ thứ gì,nghe bác kể nghe vẻ bị trúng gió lần sau nhỡ có mệnh hệ gì mà nằm hấp hối,bác cứ cho uống nước đường ấm vào,cơ hội sống cao hơn,trước mình bị mấy phát,vứt cả vào sọt rác rồi thương lại lôi ra cho uống nc đường qua 1 đêm sống nhăn răng hi
    Cảm ơn bạn, lần sau mình sẽ thử, nếu biết sớm thì có thể cứu được mấy em kia, tội nghiệp quá đi

theo minh nghỉ là trúng gió đó bạn ơi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. CCL chết ko rõ nguyên nhân
    Bởi vanluu3103 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-14-2013, 03:12 PM
  2. chòe than bỗng dưng chết không biết nguyên nhân
    Bởi tygystore trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-27-2013, 04:05 AM