Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Chòe lửa chết không rõ nguyên nhân

hehe-------------------------------------------------

Mình mới mua em chích chòe bổi đã vào cám được 2 ngày đang ăn uống bình thường lăn ra chết, tối đến mình chùm áo lồng cẩn thận, mình thấy có em dế chui vào đó không biết có phải do ăn dế nghẹn mà chết không. Các cao thủ cho xin ý kiến để còn biết đường mà nuôi tiếp. Ak minh thấy ỉa phân màu đen bình thuờng mình thấy em nó đi phân vàng và trắng

Trích dẫn Gửi bởi tapnuoichim88
    Mình mới mua em chích chòe bổi đã vào cám được 2 ngày đang ăn uống bình thường lăn ra chết, tối đến mình chùm áo lồng cẩn thận, mình thấy có em dế chui vào đó không biết có phải do ăn dế nghẹn mà chết không. Các cao thủ cho xin ý kiến để còn biết đường mà nuôi tiếp. Ak minh thấy ỉa phân màu đen bình thuờng mình thấy em nó đi phân vàng và trắng
    Phân vàng là nó đã ăn cám, phân đen chắc do ăn con dế mèn, k có chuyện nghẹn đc đâu, mình cho ăn dế suốt, toàn dế to đùng. Choè lửa rất yếu, chim của bạn có thể bị suy mà bạn k để ý, suy yếu kiệt sức thì chết thôi. Bạn nên cho ăn trứng kiến thay vì ăn sâu

Trích dẫn Gửi bởi chichchoe_dn
    Hôm nay em dậy thì thấy em chòe lửa bổi nuôi được một tuần của em đã nằm dưới đáy lồng nhưng chưa chết phải 1 tiếng sau mới chết(không biết vì lý do gì).Em nghĩ không thể là do trúng gió vì em luôn để em nó ở trong nhà.Ngày hôm qua em có đút cho em nó ăn cào cào, cóng thì lúc nào cũng có sâu và cám nhưng không hiểu sao em ấy lai die.Em để ý thì thấy lúc nào em ấy cũng bưi cám tìm sâu chứ không ăn cám.Không biết em ấy chết vì nguyên nhân gì nên muốn hỏi các bác.Không thể chêts vì đói được vì lúc em ấy nằm xuống đáy lồng em đút cào cào cũng không chịu ăn cơ mà.Mong các bác giúp đỡ.
    K phải gió máy gì đâu, nó k chết đói nhưng nó chết vì suy đấy, bới cám tìm sâu là hắn chưa vô cám đc, sâu nó ăn chỉ cầm cự thôi, tốt nhất là cào cào và trứng kiến

ôi ! tiếc đứt ruột luôn

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. CCL chết ko rõ nguyên nhân
    Bởi vanluu3103 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-14-2013, 03:12 PM
  2. chòe than bỗng dưng chết không biết nguyên nhân
    Bởi tygystore trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-27-2013, 04:05 AM