Kết quả 1 đến 5 của 5

giúp e với mấy cụ ạ

tình hình là e có nuôi CCL rồi cho ăn đậu phụng ko có j lại tốt mà khi chuyển qua cám đậu xanh thì kiến lửa bâu vào nhiều ,chim hết sung , vậy làm sao để diệt tận gốc kiến với vực chim lên mấy cụ

Quay lại thức ăn cũ, ra hiệu thuốc bảo vệ thực vật mua thuốc bả kiến đánh cho một liều là hết cả ổ luôn.

Trích dẫn Gửi bởi Khổng Minh
    Quay lại thức ăn cũ, ra hiệu thuốc bảo vệ thực vật mua thuốc bả kiến đánh cho một liều là hết cả ổ luôn.
    bả kiến lở chòe lưa an vào thì sao cụ ,chỉ mình cách đánh bả đi thank cụ khổng minh trc

Trích dẫn Gửi bởi Minh Hòa
    bả kiến lở chòe lưa an vào thì sao cụ ,chỉ mình cách đánh bả đi thank cụ khổng minh trc
    Bạn phải đánh chỗ nào choè lửa k tới ăn mồi đc í.
    Bây giờ bạn phải tìm ra cái ổ kiến đó, hoặc nơi có đường đi của nó cũng đc, lấy thức ăn mà bạn thấy kiến nó hay tới ăn, có thể là trứng kiến, cào cào, nhúng vào thuốc, đặt vào vị trí xác định trước, lấy kẹp hay cho thuốc vào lọ mà nhỏ nhé, đừng cầm bằng tay. Chỉ cần vài con kiến tới tha mồi về tổ là cả họ nhà nó đi tong.
    Thuốc bả kiến có nhiều loại nhưng chủ yếu có 2 loại chính, loại 1 ở vỏ có hình con kiến màu đen, pha nước có màu hồng. Loại 2 ngoài vỏ là thuốc diệt rầy lúa, pha nước mà trắng đục, mỗi gói nhỉ nhỏ đó pha đc 16 lít nước nên bạn chỉ lấy lượng nhỏ thuốc cho vào ca hay chai gì đó, đổ nước vô khuấy đều là xài đc.
    Cả hai loại xaig đều tốt, nhưng mình hay xài loại 2 hơn vì nhà mình nuôi tằm thấy loại 2 k ảnh hươngr tới tằm, loại 1 tằm đụng vô chết queo.
    Chúc bạn mau diệt đc kiến, mình cunhx ghét chúng nó, nó từng làm tạch 4 choè đất, 1 choè than, 2 choè lửa, 2 chèo bẻo đuôi cá của mình . Vẫn cay mũi

Buộc miếng giẻ nhỏ ở móc lồng, nhỏ dầu hoặc nhớt để kiến không có cơ hội leo qua