Kết quả 1 đến 7 của 7

các bác xem giúp em với.

em mới mua được em ccl của người bán rong,e cung ko rành về chim lắm vì mới chơi nên nhờ các bác đánh giá xem có được không.em cho sâu vào thì nó mổ luôn sâu trên tay,hót nhỏ lắm(chắc là hót chuyện,em chưa thấy hót sổng bao giờ),sâu dế ngày nào cũng có và cám hạt.

[IMG]http://****************/upanh/2015/11/6873_P_20151111_092519_1_p.jpg[/IMG]

Cứ từ từ Bác nhé. Nó hót chuyện là tốt rồi. Phải có thời gian để nó thích nghi với môi trường nhà Bác. Nuôi chim để dưỡng trí ! Kiên nhẫn thì con chim nó không phụ Bác đâu

phần lớn chim mới bắt về còn nhát chí ít củng trên tháng mới chuyện mà con bác thế là ổn rồi. Giờ chó nó tắm nắng mổi ngày 15-20p ( nắng sớm từ 6h30- 8h nhé) , tắm nước thì 2 ngày một lần bận thì 3 ngày củng đc. Mồi tươi chăm đều ,cám ngon ( mình sài cám Hiển Bảo Khánh 2 vì giờ chim xong lông hết rồi dùng cám 2 kích cho chim sung ). Có cội gần nhà thì đem dợt , còn hok thì cho nghe chim máy hót( mà giờ cội choè hơi ít). Mình nuôi như trên thôi mà giờ là 2 e ccl của mình chuyển sổng hầu như là cả ngày rồi, tới tết ta chắc còn sung nửa, cứ chăm đều và chờ đoi thui , một ngày đẹp trời chim bạn sẻ mở mồm hót sổng thui. Chúc bạn có đc chim hay như ý . Thân!

chụp hình xa vậy thì củng khó đoán lắm. tướng tá chỉ một phần thui ăn thua là chim nó có to chat' hok. bạn nuôi nghe hót chỉ cần hót nhiều và hay là đc rồi. như bạn nói chim moi mua đả hót chuyện là chim bạn còn lửa rừng và củng thuoc loai mau mồm mau miệng, bạn ráng chăm tốt để giư đc lửa rừng thi chim bạn sẽ nhanh dạn và nhanh chơi đc thôi!

các bác ah.e xem thì thấy chỗ mép miệng với gần mắt bị rụng lông vậy có fải em nó đang thay lông không.ccl thay lông bắt đầu từ tháng mấy.e ở ngoài bắc mà mùa này ko có cào cào thì cho ăn gì bây giờ.e chỉ cho ăn sâu với dế và cám thôi.đang tính chuyển cám của hiển bảo khánh.

Trích dẫn Gửi bởi jeanMT
    phần lớn chim mới bắt về còn nhát chí ít củng trên tháng mới chuyện mà con bác thế là ổn rồi. Giờ chó nó tắm nắng mổi ngày 15-20p ( nắng sớm từ 6h30- 8h nhé) , tắm nước thì 2 ngày một lần bận thì 3 ngày củng đc. Mồi tươi chăm đều ,cám ngon ( mình sài cám Hiển Bảo Khánh 2 vì giờ chim xong lông hết rồi dùng cám 2 kích cho chim sung ). Có cội gần nhà thì đem dợt , còn hok thì cho nghe chim máy hót( mà giờ cội choè hơi ít). Mình nuôi như trên thôi mà giờ là 2 e ccl của mình chuyển sổng hầu như là cả ngày rồi, tới tết ta chắc còn sung nửa, cứ chăm đều và chờ đoi thui , một ngày đẹp trời chim bạn sẻ mở mồm hót sổng thui. Chúc bạn có đc chim hay như ý . Thân!
    bác cho e hỏi: chòe lửa bắc tháng mấy thì thay lông.

Trích dẫn Gửi bởi linhhd
    bác cho e hỏi: chòe lửa bắc tháng mấy thì thay lông.
    Thay lông những tháng vừa qua .. đến tháng này cơ bản là lông lá xong xuôi rùi ... Những em nào bây giờ mới thay lông thì coi chừng vụ rét này .... chăm sóc ko tốt là die đấy .