Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: mua chim ccl

mua chim ccl

Chào ae
    E đang tập chơi ccl...e đang muốn mua 1con về chơi..ae ai ccó chim bán rẻ lại cho e...vì di làm vs lại ở phòng trọ 1mình...nên e cũng muốn có 1 con ccl để cuối tuân chơi..chim cùi cũng được.hót được vài tiếng là vui oy.cám ơn ae
    Ban quản trị đăng giúp e
    e tên , lê hải thảo
    e ở nhà bè , long an
    Au co lh e. 01883016690

Chúc mừng Bác đã thích choè lửa! Bản thân em thì tiếng hót choè lửa là số 1. Buổi sáng nghe nó hót dù trong áo lồng, lảnh lót, trầm bổng , luyến láy, đanh gắt ... khó có loài nào có được.
    Chọn được 1 chú chim đẹp (Bóng bộ đẹp, đuôi dài lại lụa mà không sole ...) là rất khó và đắt. Hiện tại để tìm được chú chim ưng ý là rất khó, ngay cả với những người trong Nam như Bác (Long An) chứ chưa nói ngoài Bắc như tụi em. Chim Nam đẹp hơn, do thân nhỏ, đuôi dài, chơi chạy cầu rất hay ... tiếng hót thì 1-9 1-10 với chim Bắc thôi nhưng nhìn chim Bắc cục mịch hơn . Bác mới chơi với choè lửa bác nên nuôi chim bổi, trong đó sẵn, chọn lấy con đuôi tầm 20 trở lên, tự mình thuần lấy vì giống này dễ thuần và ít tật. Hơn nữa lại rẻ. Chịu khó chăm chỉ 6-8 tháng là Bác có thể nghe nó hót rồi và hơn cả là tự mình thuàn sẽ thấy ý nghĩa và gắn kết với nó hơn ! Chúc Bác mau tìm được chú chim hay !