Kết quả 1 đến 10 của 10

Chích chòe lửa chuyền không hót

Các bác cho e hỏi sao em chích chòe lửa chuyền mới lên mùa đầu đã thay xong lông mà sao ko thấy hót hét gì hết, kể cả đi gió. Mình chăm sóc rất tốt, ngày nào cũng cho e nó mồi tươi là dế với cào cào, e nó phụ mình quá, mong các bác chỉ giáo dùm e làm sao cho e nó mở miệng dùm, e sợ e nó bị câm bẩm sinh quá

Lửa thì phải từ bạn nhé

Sent from my iPhone using Tapatalk

Bạn cứ chăm mồi tươi đều và thường xuyên tắm nắng tắm nước vào treo nơi yên tỉnh nó sẻ hót thui mà, giống lửa củng nhạnh mở miệng lắm. con mộc của mình mới mua ngoài tiệm nhát kinh đâm lủng cả đầu mà chăm giờ nuoi dc 1 tháng rưởi đả mở cửa đút dế và hót chí choé rồi . chăm sóc đều và chờ đợi thui bác ah. hi vọng bạn có chim hay .thân!

Em không biết bác ở Nam hay Bắc chứ chim choè mùa này ở Bắc ít hót lắm. Con của Bác non thì cố gắng đợi đến khoảng Tháng 4 tháng 5 , lúc đó là mùa sinh sản, nó căng , hót suốt ngày - Lửa là thế . Lửa nó còn hót rậm rịch cả năm chứ mấy em than chỉ được mấy tháng hè, tháng này có những con câm tịt chả hót lấy 1 tiếng. Em có con đất non, chả hiểu sao giờ lại căng lửa , hót cả ngày, họng đen xì

Trích dẫn Gửi bởi cseitnah
    Em không biết bác ở Nam hay Bắc chứ chim choè mùa này ở Bắc ít hót lắm. Con của Bác non thì cố gắng đợi đến khoảng Tháng 4 tháng 5 , lúc đó là mùa sinh sản, nó căng , hót suốt ngày - Lửa là thế . Lửa nó còn hót rậm rịch cả năm chứ mấy em than chỉ được mấy tháng hè, tháng này có những con câm tịt chả hót lấy 1 tiếng. Em có con đất non, chả hiểu sao giờ lại căng lửa , hót cả ngày, họng đen xì
    Bác lại nhầm em nuôi 2 con lửa bắc mùa này vẫn hót đều đều luôn tuy ko phải căng lửa nhưng khi đã quen không gian xung quanh như lãnh thổ của chúng nó vẫn hót đều. Cái này cũng theo cả tố chất chim nữa chim siêng thì kể cả ngày đông giá rét vẫn hót. Chủ top cứ chăm tốt đi cần phải kiên nhẫn hiếm có con chim nào thuộc dòng chim hót mà lại ko hót lắm. Chỉ có hót ít hay nhiều thôi.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Bác lại nhầm em nuôi 2 con lửa bắc mùa này vẫn hót đều đều luôn tuy ko phải căng lửa nhưng khi đã quen không gian xung quanh như lãnh thổ của chúng nó vẫn hót đều. Cái này cũng theo cả tố chất chim nữa chim siêng thì kể cả ngày đông giá rét vẫn hót. Chủ top cứ chăm tốt đi cần phải kiên nhẫn hiếm có con chim nào thuộc dòng chim hót mà lại ko hót lắm. Chỉ có hót ít hay nhiều thôi.
    Vâng , đồng ý với Bác là chim nào cũng thế, lãnh thổ , môi trường là hết sức quan trọng với chúng! Quen rồi nó mới thể hiện bản lĩnh! Lửa là loài siêng hót. Em nói nó ít hót chứ không phải không hót. Con của bác chủ thớt lại là chim chuyền nên phải đợi và kiên trì. Nhưng em nuôi, kinh nghiệm con nào siêng hót là biết ngay, kể cả nhỏ nó cũng chơi, càng máu chiến thì càng hót tốt!

Trích dẫn Gửi bởi cseitnah
    Vâng , đồng ý với Bác là chim nào cũng thế, lãnh thổ , môi trường là hết sức quan trọng với chúng! Quen rồi nó mới thể hiện bản lĩnh! Lửa là loài siêng hót. Em nói nó ít hót chứ không phải không hót. Con của bác chủ thớt lại là chim chuyền nên phải đợi và kiên trì. Nhưng em nuôi, kinh nghiệm con nào siêng hót là biết ngay, kể cả nhỏ nó cũng chơi, càng máu chiến thì càng hót tốt!
    Ok vậy là em cả bác có đồng quan điểm về Chòe lửa rồi. Yếu tố đầu là nên kiên nhẫn Lửa rất dễ nuôi và mau dạn khi dạn là sẽ mau hót. Không như Mi hay Than nếu Lửa mà ko nuôi để hót được chủ top nên xem lại cách chăm sóc. Lửa mộc bắc ( nói các bác đừng mắng em tinh tướng ) em bắt chỉ khoảng 1 tháng là dạn tầm 70% mở hết áo lồng và còn đã chuyện có thể còn sổng. Thế nên chủ top cứ kiểm tra lại cách nuôi nếu chim vẫn im ko hót sau 1 tháng nữa lập top mới anh em trên diễn đàn xin nhiệt tình giúp đỡ.

đồng ý với bác cct86. lửa rất dể thuần và tầm 1 tháng trở lên là thò tay váo đút dể và đả hót lai zai đc rồi .chủ top kiên trì chút nửa đi là có thành quả ngay . chứ lửa mà còn nôn nóng mà bác thử sức với than là có nước vò đầu bứt tóc lun đấy )

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Ok vậy là em cả bác có đồng quan điểm về Chòe lửa rồi. Yếu tố đầu là nên kiên nhẫn Lửa rất dễ nuôi và mau dạn khi dạn là sẽ mau hót. Không như Mi hay Than nếu Lửa mà ko nuôi để hót được chủ top nên xem lại cách chăm sóc. Lửa mộc bắc ( nói các bác đừng mắng em tinh tướng ) em bắt chỉ khoảng 1 tháng là dạn tầm 70% mở hết áo lồng và còn đã chuyện có thể còn sổng. Thế nên chủ top cứ kiểm tra lại cách nuôi nếu chim vẫn im ko hót sau 1 tháng nữa lập top mới anh em trên diễn đàn xin nhiệt tình giúp đỡ.
    đồng ý với bác, tại vì chưa từng nuôi e nào mà có tình trạng như e này nên hơi lo lắng, hi vọng nó ko phụ mình, tks bác nhiều

Kiểm tra một thời gian nữa xem sao bị câm là hơi khổ đấy rất tiếc cho một con chim đẹp

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe lửa chỉ hót chuyện
    Bởi deepsea6x trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-17-2016, 05:09 AM
  2. Vấn đề chòe đất hót chuyện
    Bởi nguyenhoangcomputer trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-24-2013, 10:13 PM
  3. Chòe than đã hót chuyện
    Bởi muiamacao trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-25-2013, 07:45 AM
  4. Chòe lửa hót chuyện?
    Bởi hongquang014 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 10:25 PM
  5. Chích chòe mái có hót và chuyện không các bác..
    Bởi nhumotcongio trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 04:56 PM