Kết quả 1 đến 9 của 9

vào cám cho chờ lửa

các bac giúp em . con CCL mộc của em ko chịu ăn cám. em chộn sâu với cám mà nó cũng ko ăn h phải làm thế nào ?

Ðề: vào cám cho chờ lửa

Nó cứ chịu ăn mồi tươi ko là sống rồi đã, sau đó từ từ trộn cám bột với mồi tươi, khắc nó sẽ tìm sâu tươi lẫn cám đe ăn, bớt dần dần mồi tươi, vào cám nt chim sẽ chắc chắn sống hơn, mùa rét này, vẫn pải duy trì mồi tươi t xuyên cho chim bn nhé.

CCL mộc của bạn mới mua về cứ cho em nó ăn mồi tươi khoảng 1 tuần đi,để cho chim khỏe lại quen mồi trường sống thì ban tính đến việc vào cám,
    -cách vào cám đơn giản hiệu quả theo cách của mình
    -CCL đả quen với môi trường 1 tuần sao đó chúng ta cho nó nhịn đói 1 ngày
    -cách vào cám,chọn cám ba vì,hay cám gà đều được,sao đó bỏ vào cóng đổ nước trộn cho đều thành cháo,trộn lỏng xíu cũng được,sao đó bỏ khoảng 3 muỗn sâu,cào cào bỏ tủ lạnh để chết lấy ra đập nhẹ cho nát,trộn đều lên,sao đó bỏ vào cho chim ăn,lúc đó chim sẽ mổ nhẹ bới cám lên để ăn sâu,càocào,cứ khoảng 2 3 tiếng cám đã bi khô lấy ra cho nước vào trộn,bỏ thêm sâu cào cào tiếp,đến chiều ta lấy cóng đó ra,đến sáng nhìn phân nếu có khuông không lỏng,có chút màu vàng,la chim đã ăn cám vào bụng,cứ thế khoảng 1 tuần nhìn phân chim ra khuông của cám,chúng ta sẽ không cho ăn cám đó nữa khong trộn nước nữa nhé,mua cám bột loại ngon cho CCL bỏ khoảng 3 muỗn sâu+3 muỗn cám không trộn nước,se co kết quả tốt chuc bạn thành công

Mình vào cám choè lưa nhanh lắm. Ko biết con của bạn thế nào. Mình thường nghiền nhỏ cám viên thành bột rồi cắt sâu trộn vào. Chim ăn ầm ầm. Thêm cách nữa bạn chịu khó lấy kéo rạch bụng con dế ra rồi cho nó mấy viên cám vào bụng. Chúc bạn thành công

thường mà vào cám cho chòe thì vào cám bột dể hơn vào cám viên, bạn lấy cám bột trộn chung với sâu quy nhot81 là cắt đôi sâu quy ra nhè đề cho bột ngấm vào sâu quy chim ăn sau 1 thời gian xẽ quen với vị bột thì thời gian sau tự ăn bột thôi

Bac mua cam Thuy Tuan gia nho,cat sau qui tron vao làm lien tuc do 3 hom la vao.

Làm gói A Vầy trộn với sâu qui cắt ngắn ra thì nhanh 3 ngày, chậm 1 tuần là ăn cám

Trích dẫn Gửi bởi ynokute
    các bac giúp em . con CCL mộc của em ko chịu ăn cám. em chộn sâu với cám mà nó cũng ko ăn h phải làm thế nào ?
    ccl moc cua bac chua cam thi don gian thoi ban oi neu nha ma co chim nuoi lau roi nhe de canh voi ccl cua ban moi mua ve cu cho an cam bot de 1 con sau ben cung dc. Bạn hãy cho không người qua lại trong vòng 1 đến 3 ngày sau chim cửa sẽ tự ăn cám.. trước mình nuôi chính chòe than chưa vào cám làm 1 lần xem thế nào ai ngờ cu cậu đã tự ăn cám hạt đoàng hoàng chim thường

Choè lửa vào cám rất dễ mà bạn .hihi