Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi về cách nuôi chích choe lửa của em!

Em đang tập tọe nuôi CCL. Em có vài điều muốn được cùng mấy anh chia sẻ cùng em:

- Em cho ăn cám chích chòe của HBK có bị ảnh hưởng gì chim không ạ?
    - Em cho ăn cám + thêm sâu, dế vào buổi trưa thì chim có căng được không mấy anh?

Cám hiển ăn cg tốt mỗi tội hơi đắt.bác có đk ra ngõ 86 lê trọng tấn mua cám anh thông ăn cg tốt mã lại rẻ.vs chòe căng là do mồi tươi chứ cám chỉ là phụ thôi bác.đôi lời chia sẻ

Ðề: Re: Hỏi về cách nuôi chích choe lửa của em!

Trích dẫn Gửi bởi luuphinhi
    Cám hiển ăn cg tốt mỗi tội hơi đắt.bác có đk ra ngõ 86 lê trọng tấn mua cám anh thông ăn cg tốt mã lại rẻ.vs chòe căng là do mồi tươi chứ cám chỉ là phụ thôi bác.đôi lời chia sẻ
    Đúng, cám chỉ để dành khi ta có việc gì đó đi xa 1 -2 ngày mới về, không bón mồi tươi được nên cám để trong lồng cho nó đói thì tự ăn thôi, cái chính là "mười tôi", cám mà căng cái nổi gì, giống như ăn cơm rang làm sao mà xung được =)).

Cho ăn mội tươi riết chim nó lì ra. E mới cho nó nhịn ăn tươi 1tuan. E muốn tập cho nó vào khuôn khổ. Ăn mồi tươi đúng giờ.

Ðề: Re: Hỏi về cách nuôi chích choe lửa của em!

Trích dẫn Gửi bởi sang.ou05
    Cho ăn mội tươi riết chim nó lì ra. E mới cho nó nhịn ăn tươi 1tuan. E muốn tập cho nó vào khuôn khổ. Ăn mồi tươi đúng giờ.
    muốn căng thì phải có mồi tươi,cho nhịn ăn mồi tươi thì làm sao nó căng được,bạn có thể giảm cho ăn ít đi thôi,chứ không nên cắt hẳn.

Ðề: Hỏi về cách nuôi chích choe lửa của em!

nên chăm mồi tươi đều tay , ko ít quá, cũng ko nhiều quá , đổi mồi tươi liên tục , ko nhất thiết phải 1 loại , tắm táp 2 ngày 1 lần , phơi nắng 3 tiếng , ko nên mua cám ở tiệm , tự tay làm sẽ tốt hơn ....... làm như vậy mà chim ko hót sổng lớn và ko đi gió cả ngày thì con chim đó ko có tố chất .. nên thả đi..