Kết quả 1 đến 10 của 10

CCL kêu như tiếng GÀ MÁI ĐẺ

Em mới bắt 1 em ccl được 2 tuổi lồng, thời gian đầu nói chung là ok, có nết chơi và hót tốt. Thời gian 1 tuần gần đây em nó kêu như GÀ MÁI ĐẺ trứng xong vậy: CỤC CỤC CỤC TÁC, CỤC CỤC CỤC TÁC. Mình đặt file ghi âm ở gần thì kêu theo tiếng file ghi âm như đầu và cuối mỗi lần kêu như vậy vẫn kêu cục cục cục tác như gà. Mọi người trong nhà trêu mình muốn xấu hổ, chim kêu như gà.

Các bác giúp mình với, làm sao cho nó bỏ tiếng gà kêu đó.

Ðề: CCL kêu như tiếng GÀ MÁI ĐẺ

Chưa từng thấy tình trạng này, bác thử cho e nó giao lưu thường xuyên xem có khác hok.

bác ơi đây là tình trạng bình thường mà.trên e cũng có 1 con lửa nuôi từ nhỏ.động vào nó nó kêu như gà mái đẻ vậy.nói chung chòe lửa có nhiều tiếng kêu nghe lạ lắm.k phải mong các bác bỏ quá.

- Nhà mình CCL nó hót giọng mèo kêu gào khi động đực nữa cơ đấy.

Trích dẫn Gửi bởi danhlc_hq
    Em mới bắt 1 em ccl được 2 tuổi lồng, thời gian đầu nói chung là ok, có nết chơi và hót tốt. Thời gian 1 tuần gần đây em nó kêu như GÀ MÁI ĐẺ trứng xong vậy: CỤC CỤC CỤC TÁC, CỤC CỤC CỤC TÁC. Mình đặt file ghi âm ở gần thì kêu theo tiếng file ghi âm như đầu và cuối mỗi lần kêu như vậy vẫn kêu cục cục cục tác như gà. Mọi người trong nhà trêu mình muốn xấu hổ, chim kêu như gà.

Các bác giúp mình với, làm sao cho nó bỏ tiếng gà kêu đó.
    Tình hình cũng giống bạn. Mình nuôi chỉ 1 con lủa thôi gần bầy gà mái đang giữ con và gà trống. Lúc đầu nó hót bình thường, bây giờ hót 1 tràng có đủ cả tiếng gà trống ò ó o o + tiếng cục tác gà mẹ và chim chíp của gà con.... nghe mà nãn quá, tại mình không đi dợt nên vậy, mà giống CCl nó hay bắt chước vậy đó... Thân!

hót nhiều giọng thì hay chứ có sao đâu, cứ thế phát huy, không nuôi gởi cho mình nuôi cho!

Chính xác ccl mà hót được nhìu tiêng vậy thì mới hay,giọng hót mới đa dạng.nhiều người ước mà không được mình ko ước mà lại được thì nên vui mới đúng sao lại chán nản.

B nào chán bán rẻ lại m thầu hết cho )Chòe lửa là giống chuyên đi học giọng các loại động vật xung quanh,học tiếng chó,tiếng gà,tiếng mèo,tiếng trẻ con cũng học luôn.Nhà m có con con ché và hót giọng chào mào nữa cơ .Chim càng hót được nhiều giọng mới là chim hay,cớ sao lại chán

Trích dẫn Gửi bởi anmay102
    B nào chán bán rẻ lại m thầu hết cho )Chòe lửa là giống chuyên đi học giọng các loại động vật xung quanh,học tiếng chó,tiếng gà,tiếng mèo,tiếng trẻ con cũng học luôn.Nhà m có con con ché và hót giọng chào mào nữa cơ .Chim càng hót được nhiều giọng mới là chim hay,cớ sao lại chán
    đúng rùi ccl chuyên bắt trước giọng mà muốn bài bản không lai tạp giọng thì chơi chòe than.

Trích dẫn Gửi bởi tongbeo1206
    đúng rùi ccl chuyên bắt trước giọng mà muốn bài bản không lai tạp giọng thì chơi chòe than.
    Thế bạn thấy choè than hót giọng choè lửa chưa )