Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin thực đơn mồi tươi không có cào cào..

Các bạn cho mình hỏi nếu ko dùng cào cào thì thực đơn mồi tươi cho ccl mỗi ngày thế nào là hợp lý và chim có căng lửa đi dợt cội được không ah,chỗ mình ko có cào cào nhưng dế,sâu,trứng kiến,cá con có đủ

Ðề: Xin thực đơn mồi tươi không có cào cào..

Dế,Sâu,trứng kiến đều tốt cã.Ăn thua là bạn biết điều tiết thức ăn cho hợp lý thí chim sẽ căng lữa lên thôi.Chúc bạn thành công

giun đất, thịt bò nữa bạn ak.............

cứ sâu gạo , cám 100% , còn mấy món thịt bò , trứng kiến , dế thì bồi dưỡi thêm thôi , đủ như vậy thì hắn hót nghe mà phê tai.

theo mình thì chim ăn mồi tươi sống,mà không phơi nắng cũng chẵng có lửa cho lắm đâu,mình chơi chòe lửa cũng lâu,muốn chim căng lửa hót nhiều,thì tốt nhất,cho chim tắm nắng+ nước điều đặng,sao đó cứ 1 tuần cho ăn mỗi phần ăn khác nhau để chim nhầm chán,chòe nhà mình căn lửa,chỉ nhờ vào 2 món nếu thiếu không cho 2 món này chim nhà mình ít hót,sáng ra đút cào cào,vừa phơi nắng chim,sao đó ăn cào cào xong,khi phơi nắng xong mang chim để nơi thoáng mát,bỏ sâu vào nửa cóng,cứ để chim ăn đến chiều,qua ngày hôm sau cứ chăm sâu đừng để thiếu,chim ăn sâu càng nhiều càng nóng hót càng dữ,lâu lâu đi câu cá dư vài con dế bỏ vào,cứ thế mà chim khỏe,hót như điên,có khi 10h 11h đêm con hót