Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ðề: Mua lửa bổi thì nên chọn già rừng hay chim tơ

lửa thì già rừng hót nhiều giọng hay chư mua chim chuyền làm gi cho tốn tiền

mua lun lửa bổi đi bác ơi , ccl mau thuần lắm , ko quá 3 tháng là cầm lồng ko nhảy + 2 tháng tiếp theo là đút dế phà phà lun .....

ý em ko phải là chim chuyền,ý em là cũng lửa bổi ,nhưng bổi có 2 dạng bổi ,một là bổi già rừng(chân cũng trắng hồng nhưng có vết đen) hai là bổi chưa già rừng(chân trắng hồng ko có vết đen)

sao em thấy mấy bác lựa chim có kn lại thích loại chân trắng hồng ko có vết đen là sao nhỉ,chim có vết đen là thả lại trong lồng ngay dù khá chuẩn

Trích dẫn Gửi bởi grandish
    mua lun lửa bổi đi bác ơi , ccl mau thuần lắm , ko quá 3 tháng là cầm lồng ko nhảy + 2 tháng tiếp theo là đút dế phà phà lun .....
    Có vẻ hơi ngược đời nhỉ,đút sâu dế là cái trước tiên báo hiệu chim bắt đầu thuần

Trích dẫn Gửi bởi yeuchimvet
    ý em ko phải là chim chuyền,ý em là cũng lửa bổi ,nhưng bổi có 2 dạng bổi ,một là bổi già rừng(chân cũng trắng hồng nhưng có vết đen) hai là bổi chưa già rừng(chân trắng hồng ko có vết đen)

sao em thấy mấy bác lựa chim có kn lại thích loại chân trắng hồng ko có vết đen là sao nhỉ,chim có vết đen là thả lại trong lồng ngay dù khá chuẩn
    cái này cũng ko hiểu lắm vì cũng chưa nghe có vệt đen là bổi già. Lửa thì mình hay thấy loại có chân hồng và chân ngà (chân cước) lâu lâu cũng có chân vệt đen nhưng ít nhưng không hiểu sao loại có chân vệt đen này lại rẻ hơn nhiều so với 2 loại kia nếu cùng đuôi cùng nơi sống (giá là do chủ tiệm đưa chứ mình thì ko rõ). Chân ngà khô móng ngà thì riêng mình là mình thích nhất nhưng chọn lửa bổi thì quan trọng phải xem cái khác. Như mỏ dưới mỏng- mặt nhỏ- mũi thông thì hay hót siêng hót- lửa là loại dễ bắt chước giọng khá tốt.

Mua bổi hót cho hay. Mua tơ thì nhanh thuần, nhưng lửa già cũng nhanh thuần rồi, do vậy ko nên mua tơ làm gì.

lửa thì mua 1 con lửa mép thì hết sảy , chỉ sợ không có tiền chơi loại này thôi

mua chim mộc ai chẳng thích chim già rừng, vì giọng hót nó hay hơn rất rất nhiều các em tuổi rừng ít. 1 em ít tuổi rừng chỉ hót dc 1 vài giọng, sẽ làm cho chủ chim mau chán. Với lại chòe lửa là loại chim mau thuần, mau hót, dễ đứng lồng. Chòe lửa bác còn lo khó thuần, thì sẽ ra sao mới họa my và chòe than già rừng

tùy vào mục đích của bác nếu chỉ nghe hót thì mua tơ ép giọng cũng dc nếu đấu đá và giọng thì nên mua mộc

mình cũng mới chơi nên không rành lắm nhưng thấy ngoctraiden nói có lý. từ đầu đến cuối ai cũng nói bổi già hót hay nhiều giọng rừng cái này theo mình là quan điểm chưa đúng! nếu chọn thì mình chọn chim bổi tơ còn bổi già phải nghe hót, hót hay thì chơi hót ẹt thả về rừng

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Có nên nuôi than bổi cho chim non học giọng?!
    Bởi Gus91R973 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-12-2013, 03:53 PM