Kết quả 1 đến 3 của 3

các bác giúp mình với

nhà mìh có nuôi vài con chích chòe lửa . nhưg này chim của mình đang thay lông nhưg mình ko bít cách làm cho chim mình có 1 bộ lông đẹp và cho nó mọc lông đuôi đều và dài xin các bác chỉ giáo cho mình . cảm ơn các bác trước nha

Ðề: các bác giúp mình với

Thế này bác nhé , đến lúc thay lông bác chú ý cho ăn cào cào or châu chấu chứ bác hạn chế cho ăn sâu quy thôi vì cho ăn nhiều trong lúc thay lông thì sẽ bị hiện tượng xoăn lông hoặc lông lâu mọc sẽ dẫn đến mọc không đều , thêm cái khoản cho tắm và phơi nắng đầy đủ là sẽ ok ngay .. còn về cái khoản đuôi dài thì đấy là do con chim rồi bác ah .. không phải là chim đuôi ngắn mà cho ăn cái này hay cái nọ mà nó mọc dài ra được đâu .. chim bác mua lúc đầu đuôi dài thế nào thì về sau vẫn sẽ dài như vậy ... còn nếu muốn chọn em đuôi dài thì bác nên mua chòe lửa nam .... kinh nghiệp của em chỉ có vậy mong các bác thông cảm

Ðề: các bác giúp mình với

Thả nó về rừng để nó tự thay lông, khi nào xong lông đi bẩy về nuôi tiếp bác ạh . Chim rừng con nào lông cũng đẹp, hoặc bác hỏi nó cần ăn gì thì bác mua cho nó ăn cho lông đẹp .
    Đùa tí thôi, chim thay lông mình cho ăn trứng kiến, dế (dế càng nhiều càng nhanh ra lông), trứng kiến làm chim ra lông mềm, mượt, lông cũ rụng nhanh. Ngoài ra cũng có thể cho ăn sâu cá rồng, giun đất nhưng mà mấy món đó ít thôi, chủ yếu là 2 món đầu càng nhiều càng tốt. Khi chim ra lông đuôi khoảng 10cm thì đổi trứng kiến bằng cào cào cho nhiều đạm và kéo lửa từ từ. Lúc này có thể dặm sâu quy khoảng 2 -3 ngày cho 1/2 cóng là được. Chúc bạn có chích chòe lửa đẹp.