Kết quả 1 đến 10 của 10

Vấn đề sâu quy, sâu gạo cho Chòe lửa

Chào các bác,

Có 1 vấn đề là em thấy mọi người hay có quan điểm không cho chim ăn nhiều sâu, thậm chí là tuyệt đối ko cho ăn sâu.
    Nhưng hiện châu chấu thì ko kiếm đc nơi bán, dế tính mát thì chỉ làm béo chim chứ ko căng được, và ngoài hàng chỉ sẵn có mỗi sâu thôi, không cho ăn thì biết lấy gì làm mồi tươi đây, nhất là dòng chòe lửa cần khá nhiều đạm, ăn ít sâu cũng ko đủ với dòng chòe.
    Em thì nuôi chim cũng nhiều loại và khá lâu rồi, em cho ăn sâu thoải mái, ngày hơn 20con, chỉ có giai đoạn thay lông thì ngày 5 con, thấy lông lá chim cò ko có vấn đề gì cả.
    Em xin ý kiến các bác nhé, đã bác nào dùng sâu bị hỏng chim hoặc bác nào dùng sâu ko bị sao cả thì cho xem xin ý kiến xem phần trăm thế nào ạ?

Ðề: Vấn đề sâu quy, sâu gạo cho Chòe lửa

mình có 2e lửa ngay trước thì 1 bữa sâu , 1 bữa dế và 1 bưa thịt lợn hoặc bò . bgio thì 2 bữa sâu và 1 bữa thịt chim vẫn chơi được .

tai xuong ola tai zalo for pc tai zalo windows phone 7 tai zalo cho laptop tai zalo 3.2

Mình thì mỗi cữ 2 dế,1 rồng to,2 quy.Ngày chia 2 cữ

vấn đề này thì rất nhiều a e đã đề cập theo mình thì như này riêng với chòe thì chủ yếu mồi tươi nhưng để kích chim thường dùng sâu và phơi nắng nhiều để chim nóng ép phải căng nhưng thực ra các bác đang vô tình làm e nó sớm vào viện mắt trung ương nếu phơi nắng gắt lâu kết hợp với sâu quy đều đặn ngày 20 con như bạn nói còn thực ra cho ăn sâu quy mùa này cung 0 ảnh hưởng gì nếu cho ăn vừa đủ khoảng 5 7 con ngoài ra thêm dế sâu rồng thịt chó ,lợn khi e nó đăng căng thì lúc đó ép thêm chút sẽ tốt nhất chứ khi chim trưa có lửa do môi trường sống mới chăm 0 đều tay hôm thừa hôm thiếu mà cứ ép thì chắc là dẫn tới việc 0 mong muốn .đó là chút kinh nghiệm tích từ bản thân sau 5 năm chơi chim nay e chia sẻ với mọi người còn với mỗi người chăm mỗi kiểu mỗi con chim mỗi kiểu có con thì dễ căng dễ xuống có con khi đã căng thì bét nhè cho ăn cơm nguội với cá khô nó cũng mát mặt chủ.
    e xin hết!

Trích dẫn Gửi bởi khanhhut
    vấn đề này thì rất nhiều a e đã đề cập theo mình thì như này riêng với chòe thì chủ yếu mồi tươi nhưng để kích chim thường dùng sâu và phơi nắng nhiều để chim nóng ép phải căng nhưng thực ra các bác đang vô tình làm e nó sớm vào viện mắt trung ương nếu phơi nắng gắt lâu kết hợp với sâu quy đều đặn ngày 20 con như bạn nói còn thực ra cho ăn sâu quy mùa này cung 0 ảnh hưởng gì nếu cho ăn vừa đủ khoảng 5 7 con ngoài ra thêm dế sâu rồng thịt chó ,lợn khi e nó đăng căng thì lúc đó ép thêm chút sẽ tốt nhất chứ khi chim trưa có lửa do môi trường sống mới chăm 0 đều tay hôm thừa hôm thiếu mà cứ ép thì chắc là dẫn tới việc 0 mong muốn .đó là chút kinh nghiệm tích từ bản thân sau 5 năm chơi chim nay e chia sẻ với mọi người còn với mỗi người chăm mỗi kiểu mỗi con chim mỗi kiểu có con thì dễ căng dễ xuống có con khi đã căng thì bét nhè cho ăn cơm nguội với cá khô nó cũng mát mặt chủ.
    e xin hết!
    chuẩn rồi đó,đúng là mỗi con một kiểu....................

Chim nhà em cho ăn cám ba vì và nhà ăn gì thì cho nó ăn thêm cái đó thịt bò, lợn, tôm... trước khi thay lông vẫn chuyện bét nhè. Đợt này đang thay lông cả trời lạnh nên cho ăn thêm sâu cả dế thấy cũng ko vấn đề gì mà em chủ yếu cho dế.

Lửa dùng sâu gạo là chuẩn. Sâu quy nóng lắm

Trích dẫn Gửi bởi ducnt81
    Lửa dùng sâu gạo là chuẩn. Sâu quy nóng lắm
    Thế còn sâu rồng thì sao hả bác? Em toàn cho ăn độc có sâu rồng với cám Hiển, chim căng hót suốt ngày nhưng không biết có ảnh hưởng lông mùa sau không?

Trích dẫn Gửi bởi read_only_007
    Thế còn sâu rồng thì sao hả bác? Em toàn cho ăn độc có sâu rồng với cám Hiển, chim căng hót suốt ngày nhưng không biết có ảnh hưởng lông mùa sau không?
    cám Hiển ~> thời gian sẽ chứng minh cho bạn khi dùng loại cám này. b^_^b