Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 75

Hỏi về lửa Nam Cát Tiên....

Chào anh em..
    Thấy 1 số bác bàn tán về lửa vùng Nam Cát Tiên hay quá rồi rất nhiều bác rao bán lửa chuẩn gốc vùng này. Em có chút thắc mắc là vùng này kiểm Lâm rất gắt gao, bản thân rất nghiện đánh chim nhg cũng phải cạch vùng lân cận chứ đừng nói bìa rừng. Có tham quan vài lần, kiểm lâm đông ngang ngửa du khách vậy sao thấy chim rừng CT lọt ra ngoài nhiều quá. Đi đâu cũng thấy rao bán...
    Các bác nào đã từng nuôi chuẩn gốc cho e hỏi cách phân biệt chim rừng CT khác gì so với các vùng khác ko ah? Đặc điểm nhận dạng và tính nết chim thế nào? có gì nổi bật để em tìm nuôi thử...
    Cám ơn các bác ghé xem...

Ðề: Hỏi về lửa Nam Cát Tiên....

cũng đang quan tâm về vấn đề này

Hình nhu là nguyên cái vùng thủ đức t có hỏi thăm vài chục người,mà chằng thấy ai nói có lửa nam cát tiên hết,huhu vẩn ngày ngày đi hỏi coi sao nửa.........(chắc còn mà t chưa hỏi đúng ng quá................

cái này hỏi bác Lãng tử Hà Nội bác trả lời cho vì bác đang bán chòe lửa Nam Cát Tiên, nhiều lắm, Bác Lãng đọc được bài này thì trả lời cho anh em mở rộng chút đi

Cũng nhập nhằng lắm bác ak.thôi thì lửa miền trong là đc rồi

cho mình hỏi tý lửa Khánh hòa có dc coi là của miền nam k mấy bác

Trích dẫn Gửi bởi quockhanh88
    cũng đang quan tâm về vấn đề này

Trích dẫn Gửi bởi longmax2
    Hình nhu là nguyên cái vùng thủ đức t có hỏi thăm vài chục người,mà chằng thấy ai nói có lửa nam cát tiên hết,huhu vẩn ngày ngày đi hỏi coi sao nửa.........(chắc còn mà t chưa hỏi đúng ng quá................

Trích dẫn Gửi bởi it_pro
    cái này hỏi bác Lãng tử Hà Nội bác trả lời cho vì bác đang bán chòe lửa Nam Cát Tiên, nhiều lắm, Bác Lãng đọc được bài này thì trả lời cho anh em mở rộng chút đi

Trích dẫn Gửi bởi Ngocanhemss
    Cũng nhập nhằng lắm bác ak.thôi thì lửa miền trong là đc rồi

Trích dẫn Gửi bởi nhilangtuong29
    cho mình hỏi tý lửa Khánh hòa có dc coi là của miền nam k mấy bác
    cám ơn các bác đã wan tâm, thật sự e thì chẳng wan tâm lắm vùng mien , chơi tốt, nết chơi đẹp là ưng( hình như cũng là wan niệm chung của ae chơi lửa khu e) cũng toàn lửa thi đầy ra đấy, cờ quạt cũng đc cả thúng lớn nhỏ thế nhg hỏi cũng 1 câu trả lời ko wan trọng vùng miền, hay là đc...
    Nhg thấy 1 số ae các nơi cứ kháo nhau hỏi lửa vùng mien thế nào, rồi săn ráo riết con CT... thế củng làm em chột dạ ko biết lửa CT ra sao...
    bản than chơi con lửa cũng ngót nghét gần 20 năm... cũng có vài lần nắm đc con lửa mà chủ cũ nói là lửa CT nhg ko tin tưởng lắm vì thấy nết chơi cũng bình thường... hỏi thăm cũng đc biết vài cách nhận dạng lửa CT nhg toàn tin đồn hành lang nên xin mạn phép post bài để đc sự chỉ dạy them cũa ae.....
    Rất cám ơn ae đã wan tâm...

Trích dẫn Gửi bởi Lukhach
    Chào anh em..
    Thấy 1 số bác bàn tán về lửa vùng Nam Cát Tiên hay quá rồi rất nhiều bác rao bán lửa chuẩn gốc vùng này. Em có chút thắc mắc là vùng này kiểm Lâm rất gắt gao, bản thân rất nghiện đánh chim nhg cũng phải cạch vùng lân cận chứ đừng nói bìa rừng. Có tham quan vài lần, kiểm lâm đông ngang ngửa du khách vậy sao thấy chim rừng CT lọt ra ngoài nhiều quá. Đi đâu cũng thấy rao bán...
    Các bác nào đã từng nuôi chuẩn gốc cho e hỏi cách phân biệt chim rừng CT khác gì so với các vùng khác ko ah? Đặc điểm nhận dạng và tính nết chim thế nào? có gì nổi bật để em tìm nuôi thử...
    Cám ơn các bác ghé xem...
    Bác nhìn cái avantar của em từ khi em bước chân vào diễn đàn chim cảnh thì biết bác ạ.

Cái gì cũng có mặt trái của nó, như đinh lim sến táu thậm chí gỗ xưa ở rừng quản lý chặt chẽ thế còn mất. Mất ở đâu ra và mất như thế nào trong khi đội kiểm lâm dày đặc, mà gỗ tặc vẫn cho cả xe cẩu và contener vào tận rừng chở ra không có ai ngăn chặn.

Tiền bác ạ. Và chim tặc hay gỗ tặc không ngu gì đi ra vào cửa chính của khu du lịch đâu bác.

Định luật quay tròn, cứ ông đi thu gỗ lậu sung "công quỹ" rồi thanh lý hóa giá có giấy tờ đàng hoàng để về 1 "công ty ma" nào đó. Chim cũng vậy.

Và xin trân trọng báo cáo bác sau 3 lô chòe lửa Nam Cát Tiên về HN: Đã bay tổng 870 con tất cả mà chưa có 1 phản hồi nào về nguồn gốc hay chất lượng chim. Không lẽ 870 người đều có câu hỏi như bác

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Bác nhìn cái avantar của em từ khi em bước chân vào diễn đàn chim cảnh thì biết bác ạ.

Cái gì cũng có mặt trái của nó, như đinh lim sến táu thậm chí gỗ xưa ở rừng quản lý chặt chẽ thế còn mất. Mất ở đâu ra và mất như thế nào trong khi đội kiểm lâm dày đặc, mà gỗ tặc vẫn cho cả xe cẩu và contener vào tận rừng chở ra không có ai ngăn chặn.

Tiền bác ạ. Và chim tặc hay gỗ tặc không ngu gì đi ra vào cửa chính của khu du lịch đâu bác.

Định luật quay tròn, cứ ông đi thu gỗ lậu sung "công quỹ" rồi thanh lý hóa giá có giấy tờ đàng hoàng để về 1 "công ty ma" nào đó. Chim cũng vậy.

Và xin trân trọng báo cáo bác sau 3 lô chòe lửa Nam Cát Tiên về HN: Đã bay tổng 870 con tất cả mà chưa có 1 phản hồi nào về nguồn gốc hay chất lượng chim. Không lẽ 870 người đều có câu hỏi như bác
    hihi...cám ơn bác đã chia sẽ nhg em thấy bác toàn bán chim mộc, chẳng lẽ lại phẩn hồi chim mộc nhảy hay wa hay chim mộc ăn giỏi wa.... mà nói that, thằng bạn em có o chú làm kiểm lâm cát tiên, năm ngoái cũng có dịp ra dó. việc gỗ bi dân đưa gỗ ra là có nhg với vài tram hoặc vài triệu tiền đưa con chim ra em thề là nó sẽ ko nhận của bác để chẳng may bị nhà báo tó ko đáng bác ah... bác thử vác cái lồng bẫy lon ton ngoài bìa rừng xem, cả long bị tịch thu và chim mồi đểu bay ko 1 lời từ biệt... Dân du lịch vào men rừng còn bị gọi kiểm soát, trạm gác 5 cay có 1 lo cốt... Đặc tính con lửa CT chuyên sống vùng cao, sinh sản thấp và nhìu yếu tô nửa e mong bác chỉ dạy them để mà bác nói bán chim chuẩn gốc,vậy bác chỉ dạy e them cái khoản nhận dạng lửa CT thế nào để ae tin là chuẩn gốc ko ah??? em hỏi má bác toàn chém đâu đâu....

ngay tại chợ CT cũng có vài cửa hàng bán chim, họ còn ko dám khẳng định là lửa CT hay từ nơi khác chuyển tới... có lẽ nếu lửa bắc đc đưa vào dia phận CT rùi bán ra cũng gọi là lửa CT bác nhỉ???

Thêm với bác đôi điêu, bác cần e sẽ cho bác số dt 1 thằng bạn chuyên chơi chim và sinh sốg ở ngay CT. Nó cũng là thằng có o chú làm kiểm lâm... nó dám quả quyết lửa bẫy từ CT chỉ có đc do dân tộc sống trong vùng vô tình đánh đc và xác xuất chuẫn gốc là rất thấp nếu ko nói đúng chim từ vùng khác du nhập vào, còn nếu đánh đc thì đuôi 17,18 may chuẩn gốc, trên 20 no khẳng định là ko còn.....

Hi. Ý bác hỏi chòe lửa đâu ra mà nhiều thế phải không ạ. Em trả lời luôn là em mua lại của chính anh em kiểm lâm và đội kiểm dịch thú ý thu được của bọn bẫy trộm đấy bác.

Giống như anh em Giao thông công chính hay quản lý thị trường tịch thu hàng lậu và sung công ấy, hàng lậu để kho lâu ngày thì thối mất nên phải thanh lý kho lấy $ cất cho nó gọn ạ.

Còn nếu bác là VIP , bác chỉ cần trỏ vào con gấu trong vườn bách thú HN hay HCM là tao muốn con này về nhà. Nhiều cái không mua được bằng tiền, nó sẽ mua được bằng rất nhiều tiền bác ạ. Quan trọng vẫn là phương pháp và cách tiếp cận.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối