Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 75
    Ðề: Hỏi về lửa Nam Cát Tiên....

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Hi. Ý bác hỏi chòe lửa đâu ra mà nhiều thế phải không ạ. Em trả lời luôn là em mua lại của chính anh em kiểm lâm và đội kiểm dịch thú ý thu được của bọn bẫy trộm đấy bác.

Giống như anh em Giao thông công chính hay quản lý thị trường tịch thu hàng lậu và sung công ấy, hàng lậu để kho lâu ngày thì thối mất nên phải thanh lý kho lấy $ cất cho nó gọn ạ.

Còn nếu bác là VIP , bác chỉ cần trỏ vào con gấu trong vườn bách thú HN hay HCM là tao muốn con này về nhà. Nhiều cái không mua được bằng tiền, nó sẽ mua được bằng rất nhiều tiền bác ạ. Quan trọng vẫn là phương pháp và cách tiếp cận.
    bác đúng là thần chém.... ae tặng bác cái danh ấy quả là ko sai...

Thứ 1. Bác cứ chém đâu đâu mà ko trả lời e, cách nhận diện con lửa CT ra thế nào mà bác bao là chuẩn gốc??? vậy bác bán cứ nói là chuẩn gốc là nó chuẩn gốc CT ah??? phải nói ra cho ae con nhận diện là bác có căn cứ chứ?? như e đã nói, ngay tại chơ nơi ấy còn ko dám khẳng định là chim CT khi thằng bạn ng ở đó dẫn đi xem. Mà tụi kiểm lâm cũng tài that, gom đủ hàng cho bác tới 870 con

thứ 2. bác nói bác bán trước giờ đc 870 con trong 3 lô hang... vị chi mỗi lô bác vào gần 300 con. bác chuyển ra HN bằng lồng tập trung ah? nếu bác chuyển lồng tập trung mà đuôi vẫn thế thì 300 con bác phải chuyển ít nhất 10 long. Con nếu bác đóng hộp phân lô nhg mấy chỗ bỏ sĩ chim SG chắc bác phải thuê cả toa tau.. mà với sl như vậy lên toa bác ko bị gọi hỏi cũng lạ... bác đùng hù dọa e phải chuyển chim trên tàu thế nào nha...e chuyển chim ra HN như cơm bữa và trưởng tàu em quen ko ít hơn 5 ng chứ đừng nói nv tàu, luat vận chuyển trên tàu thế nào e nắm rõ, còn bác chuyển xe ma nhà xe chịu em thua chuyển sl đó em, nếu bác chịu chi thì với cái giá 300,400/moc như thế thì bác wa nhân từ, chịu lỗ buôn chim cho ae chơi.....

t3: e thấy bác tảu tán đc 870 con vòng 2,3 tháng gần đây quả là có danh nhân thành đạt nhất VN... ngay cả các vựa chim lớn ở SG nhập và bỏ mối ra các tỉnh cũng ko đc như bác...dẫn chứng bác cần em cho bác so dt nhg chính chủ chim lớn nhất nhì SG hỏi thăm sl họ chỉ có thể ra trong vài tháng thế nào?? ho nghe bác ra chim lẻ mà đc như vậy chắc cũng cúi lạy...

t4: bác quá thong thái khi mua đc cả kiểm lâm lẫn dân buôn chim... 2 phe này như lửa với nc...tụi săn thú rừng sẵng sàng băm bác ra tram mảnh nếu có nghe ngóng tin bác có dính líu tới kiểm lâm và ko thằng nào dại đụng vào 2 phe này.. tất cả đểu là con dao 2 lưỡi...

còn nói về đồ rừng thì bác lại càng ko nên hù e... tất cả nhg gì quý hiếm nhất của rừng bác cần em đều có thể phục vụ bác tận răng ... ngoài nhg thứ ở dưới đang sưu tầm, bác cần gì cứ bảo em...

Gặp đúng dân chơi rồi,theo mình ngĩ thì vét cả rừng CT cũng không được 200 con,CCL chứ có phải chào mào đâu.mà e cũng không hiểu ccl cát tiên hay hơn điểm gì ở nơi khác.các huynh chỉ giáo thêm

Bác khoe mấy cái lọ thì em khoe cái cục này để làm coong thức ăn cho khuyên thôi ạ.

Em trả lời ngắn gọn thôi:

1. cách nhận diện con lửa CT ra thế nào mà bác bao là chuẩn gốc???
    + Tất cả anh em đến mua hàng đều có 1 con Bắc, 1 con Trung để cạnh và để anh em mới chơi tự so sánh.
    + Còn điểm nhận dạng nhìn biết ngay, nó là bí quyết của ông làm phở, tiết lộ công thức nước dùng, ngày mai khỏi bán hàng luôn. Bác thấy chưa thỏa đáng về câu trả lời thì mời bác alo anh Tuấn Công và hỏi công thức làm cám xem ảnh có nói cho bác không.

2. Vận chuyển cùng lúc 870 thì tây nó cũng phải bó tay. Nhưng nếu chia nhỏ 300 con/ lần thì đi qua trạm nào cũng phải làm luật. Nếu chia nhỏ nữa ra khi qua mỗi trạm, sẽ không phải làm luật nhưng đứng trước nguy cơ bị tịch thu. Cách vận chuyển thế nào ra cùng 1 lúc cũng rất tế nhị. Bác không tin mời chuyển khoản em tiền tương đương, em chuyển đến tận cửa nhà bác 300 con đi qua hàng chục boss vệ sinh kiểm dịch và quản lý thị trường vô tư.

3. Bác không nên dùng từ tẩu tán. Và bác nên nhớ 1 điều, thời buổi này không thể kề dao vào cổ khách hàng bắt phải mua. Anh em tự chọn và em BH. Em biết cái BH của em : BH mộc ngoái lộn, BH mộc chết, BH 1 đổi 1 không cần biết lý do gì. Là đụng chạm tới các nguồn kinh doanh khác. Nhưng khách hàng là thượng đế, ai chăm sóc tốt hơn người đó bán được nhiều hơn.

4. Bác muốn em mua luôn cả bác cũng được. Nếu không mua được bằng tiền, thì mua được bằng rất nhiều tiền. Và để gỡ vốn mua, phải nâng số lượng mặt hàng lên thì mới chịu được chi phí bỏ ra và thu hồi vốn.

Còn việc 2 lưỡi ư, đơn giản đã kinh doanh phải mạo hiểm. Ai dám chơi đúng thời điểm và biết dừng đúng lúc, kẻ đó chiến thắng. Đơn giản vậy thôi. Bác còn thắc mắc gì nữa cứ hỏi, em sẽ trả lời đầy đủ.

Bác khoe mấy cái lọ thì em khoe cái cục này để làm coong thức ăn cho khuyên thôi ạ.

Em trả lời ngắn gọn thôi:

1. cách nhận diện con lửa CT ra thế nào mà bác bao là chuẩn gốc???
    + Tất cả anh em đến mua hàng đều có 1 con Bắc, 1 con Trung để cạnh và để anh em mới chơi tự so sánh.
    + Còn điểm nhận dạng nhìn biết ngay, nó là bí quyết của ông làm phở, tiết lộ công thức nước dùng, ngày mai khỏi bán hàng luôn. Bác thấy chưa thỏa đáng về câu trả lời thì mời bác alo anh Tuấn Công và hỏi công thức làm cám xem ảnh có nói cho bác không.

2. Vận chuyển cùng lúc 870 thì tây nó cũng phải bó tay. Nhưng nếu chia nhỏ 300 con/ lần thì đi qua trạm nào cũng phải làm luật. Nếu chia nhỏ nữa ra khi qua mỗi trạm, sẽ không phải làm luật nhưng đứng trước nguy cơ bị tịch thu. Cách vận chuyển thế nào ra cùng 1 lúc cũng rất tế nhị. Bác không tin mời chuyển khoản em tiền tương đương, em chuyển đến tận cửa nhà bác 300 con đi qua hàng chục boss vệ sinh kiểm dịch và quản lý thị trường vô tư.

3. Bác không nên dùng từ tẩu tán. Và bác nên nhớ 1 điều, thời buổi này không thể kề dao vào cổ khách hàng bắt phải mua. Anh em tự chọn và em BH. Em biết cái BH của em : BH mộc ngoái lộn, BH mộc chết, BH 1 đổi 1 không cần biết lý do gì. Là đụng chạm tới các nguồn kinh doanh khác. Nhưng khách hàng là thượng đế, ai chăm sóc tốt hơn người đó bán được nhiều hơn.

4. Bác muốn em mua luôn cả bác cũng được. Nếu không mua được bằng tiền, thì mua được bằng rất nhiều tiền. Và để gỡ vốn mua, phải nâng số lượng mặt hàng lên thì mới chịu được chi phí bỏ ra và thu hồi vốn.

Còn việc 2 lưỡi ư, đơn giản đã kinh doanh phải mạo hiểm. Ai dám chơi đúng thời điểm và biết dừng đúng lúc, kẻ đó chiến thắng. Đơn giản vậy thôi. Bác còn thắc mắc gì nữa cứ hỏi, em sẽ trả lời đầy đủ.
    đúng là nhảm... chẳng ăn nhằm gì tới câu hỏi.. nói tóm lại khách hàng của bác phải mua bằng niềm tin khi nói đó là con lửa CT trong khi bác muốn lấy con lửa campuchia hay tây , ta tàu gì đó đưa cho họ... trong khi việc bác nói ra đặc điểm nhận dạng 1 con lửa CT để ae nhận diện, chẳng làm mất uy tín mà còn tang them sự tin cậy của ng mua hang, bác nói cách nhận diện gốc chim chứ có nói mối bán chim đâu mà sợ mất mối???

Nói tóm gọn ko dỡ mất tg, bác bán hàng bằng niềm tin là chuyện của bác, ai mua hàng ráng chịu, em mở top để ae cùng chia sẽ về lửa CT, bác ko có câu trả lời thì xin đừng chém phiền ae....

Trích dẫn Gửi bởi Lukhach
    đúng là nhảm... chẳng ăn nhằm gì tới câu hỏi.. nói tóm lại khách hàng của bác phải mua bằng niềm tin khi nói đó là con lửa CT trong khi bác muốn lấy con lửa campuchia hay tây , ta tàu gì đó đưa cho họ... trong khi việc bác nói ra đặc điểm nhận dạng 1 con lửa CT để ae nhận diện, chẳng làm mất uy tín mà còn tang them sự tin cậy của ng mua hang, bác nói cách nhận diện gốc chim chứ có nói mối bán chim đâu mà sợ mất mối???

Nói tóm gọn ko dỡ mất tg, bác bán hàng bằng niềm tin là chuyện của bác, ai mua hàng ráng chịu, em mở top để ae cùng chia sẽ về lửa CT, bác ko có câu trả lời thì xin đừng chém phiền ae....
    đang tim hiểu lửa NCT LUÔN................................

Bác nhìn cái avantar của em từ khi em bước chân vào diễn đàn chim cảnh thì biết bác ạ.

Cái gì cũng có mặt trái của nó, như đinh lim sến táu thậm chí gỗ xưa ở rừng quản lý chặt chẽ thế còn mất. Mất ở đâu ra và mất như thế nào trong khi đội kiểm lâm dày đặc, mà gỗ tặc vẫn cho cả xe cẩu và contener vào tận rừng chở ra không có ai ngăn chặn.

Tiền bác ạ. Và chim tặc hay gỗ tặc không ngu gì đi ra vào cửa chính của khu du lịch đâu bác.

Định luật quay tròn, cứ ông đi thu gỗ lậu sung "công quỹ" rồi thanh lý hóa giá có giấy tờ đàng hoàng để về 1 "công ty ma" nào đó. Chim cũng vậy.

Và xin trân trọng báo cáo bác sau 3 lô chòe lửa Nam Cát Tiên về HN: Đã bay tổng 870 con tất cả mà chưa có 1 phản hồi nào về nguồn gốc hay chất lượng chim. Không lẽ 870 người đều có câu hỏi như bác
    Theo em rất khó phân biệt vùng miền, vì món này ko được đăng ký đeo biển vùng tỉnh như ô tô xe máy nên chỉ có tiêu chí với CCL là CCL Bắc và CCL Nam mà thôi.

Tiếp là CCL có giá trị ko cao như gỗ ( Hương, lim, pơ mu, trắc v v v v) nên việc hối lộ để kiểm lâm để vào bẫy chim là ko thể, VD đơn giản nhé cả đội 20ng mà bác hối lộ liệu bao nhiêu để được vào bẫy chim 1 người 50k thì cũng mất 1tr để vào bẫy 1 ngày, mà 1 ngày thì được bao nhiêu con 2-3 con liệu có đủ vốn bán ra................. Còn gỗ thì khác nhiều ae đều biết

Nhưng vẫn muốn làm con chòe lửa của bác này khi nào có đk

lên tiếp ngồi hóng nào Thân! cảm ơn bác Lũ Khách

Trích dẫn Gửi bởi zquangthanh
    Theo em rất khó phân biệt vùng miền, vì món này ko được đăng ký đeo biển vùng tỉnh như ô tô xe máy nên chỉ có tiêu chí với CCL là CCL Bắc và CCL Nam mà thôi.

Tiếp là CCL có giá trị ko cao như gỗ ( Hương, lim, pơ mu, trắc v v v v) nên việc hối lộ để kiểm lâm để vào bẫy chim là ko thể, VD đơn giản nhé cả đội 20ng mà bác hối lộ liệu bao nhiêu để được vào bẫy chim 1 người 50k thì cũng mất 1tr để vào bẫy 1 ngày, mà 1 ngày thì được bao nhiêu con 2-3 con liệu có đủ vốn bán ra................. Còn gỗ thì khác nhiều ae đều biết

Nhưng vẫn muốn làm con chòe lửa của bác này khi nào có đk
    Không có chuyện hối lộ được kiểm lâm. Chính xác hơn là người đi tịch thu của những tốp thợ bẫy hàng loạt và thay vì phải thả vào rừng, thì thả về Hà Nội thôi.

Cái chốt của vấn đề làm sao bác móc được mối hàng để lấy cả cục luôn thôi. Cái này thì không phải cứ hỏi là ai cũng trả lời.

Trích dẫn Gửi bởi Lukhach

Bác hỏi 4 câu, em trả lời chi tiết 4 câu, vậy mà bác lại nói là nhảm.
    Vâng, em công nhận bác cực thông minh, bác cứ hỏi anh Hiển hoặc Tuấn Coong về công thức cám thế nào đi, hoặc hỏi choeluanam, Gia_Cat_Du (Hiếu dự) hay gianghathanh ấy, rồi bác tự có câu trả lời.

Còn khách hàng giờ không có ai gà như bác nghĩ nhé, đến tận nơi thẩm, nhìn và sờ, ưng mới móc ví, em không kề dao vào cổ bắt mua.

Bảo hành không phải ai cũng dám làm :
    + BH tật lỗi chim mộc
    + 1 đổi 1 không cần cứ phải lỗi mới đổi, chán đổi cũng ok
    + Hỗ trợ 50% tiền nếu chim chết bất cứ lí do gì không cần nhìn thấy xác.
    + Quan niệm chơi chim mỗi người 1 khác, khách mua Lửa nam về nếu bạn bè kêu đó là Bắc, hoàn luôn lại tiền không cần nói thêm.
    Chắc chắn nếu không có top này, cũng sẽ có top khác vào ném gạch tưng bừng thôi. Em không nói bác nhé.

Xin lỗi bác, bác nhàn rỗi quá. Còn cái lọ nào khoe nốt đi bác. Để em khoe tiếp vài cái cục đá làm coong cho khuyên ăn

Không có chuyện hối lộ được kiểm lâm. Chính xác hơn là người đi tịch thu của những tốp thợ bẫy hàng loạt và thay vì phải thả vào rừng, thì thả về Hà Nội thôi.

Cái chốt của vấn đề làm sao bác móc được mối hàng để lấy cả cục luôn thôi. Cái này thì không phải cứ hỏi là ai cũng trả lời.

Bác hỏi 4 câu, em trả lời chi tiết 4 câu, vậy mà bác lại nói là nhảm.
    Vâng, em công nhận bác cực thông minh, bác cứ hỏi anh Hiển hoặc Tuấn Coong về công thức cám thế nào đi, hoặc hỏi choeluanam, Gia_Cat_Du (Hiếu dự) hay gianghathanh ấy, rồi bác tự có câu trả lời.

Còn khách hàng giờ không có ai gà như bác nghĩ nhé, đến tận nơi thẩm, nhìn và sờ, ưng mới móc ví, em không kề dao vào cổ bắt mua.

Bảo hành không phải ai cũng dám làm :
    + BH tật lỗi chim mộc
    + 1 đổi 1 không cần cứ phải lỗi mới đổi, chán đổi cũng ok
    + Hỗ trợ 50% tiền nếu chim chết bất cứ lí do gì không cần nhìn thấy xác.
    + Quan niệm chơi chim mỗi người 1 khác, khách mua Lửa nam về nếu bạn bè kêu đó là Bắc, hoàn luôn lại tiền không cần nói thêm.
    Chắc chắn nếu không có top này, cũng sẽ có top khác vào ném gạch tưng bừng thôi. Em không nói bác nhé.

Xin lỗi bác, bác nhàn rỗi quá. Còn cái lọ nào khoe nốt đi bác. Để em khoe tiếp vài cái cục đá làm coong cho khuyên ăn
    heheh... lọ thì ko cần khoe làm gì, chỉ là đồ chơi của e cả, tại bác nói tới đồ rùng nên e mới k bác đừng mang mấy đồ rừng ra hù dọa e thôi, chứ mấy cóng đá của bác thì dậm chân là có ae mang tới cho em ngay bac áh....
    nhg ng bác vừa đưa tên lên, bác cứ tới hỏi trực tiếp Hiếu Dự, Hiển Bảo Khánh háy Quang Khuyen e của a TC xem Vũ Lukhach trong Nam ntn, họ sẽ nó vanh vách nói cho bác nghe nhé..e ko cần hỏi,còn nếu bác cần thì e sãn sàng gửi hình e ra đó chơi chụp cùng hội giao lưu với ae ngoài đó cho bác xem có mặt ngh ai trong ng bác đưa tên ra hen...
    Còn việc bác bán thế nào thì mặc bác, em đưa top lên đây là để thảo luận về con lửa CT, chuẩn gốc thế nào để ae cùng vui trao đổi them kn.. thú chơi muôn mặt, chẳng ai hơn ai cả....
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Tiện thể nói luôn với ae đam mê con lửa... theo tìm hiểu từ các bậc tiền bối và ngay chính dân bản địa.... con lửa CT đc phân biệt hơi chút tế nhị với con lửa khác là phần ức lúc xuống hình chơi banh ngang, long sậm hơn phần bụng chút nhg còn phần cuối sau hậu môn thì long lại ngả đò đen... còn 1 số các phân biệt khác mà e chưa mấy xác thực nên ko tiện đưa lên.... Có gì sai sót mong ae bổ sung then cho cuộc chơi them thú vị nha...

kê dép ngồi hóng thôi, e gà mờ chả biết phân biệt ntn nhưng thấy bác lãng bán chòe lửa nam vs than nam giá hợp lý(rẻ) hơn các của hàng mà nhiệt tình khâu sau bán hàng có vẻ rất tốt vậy là oke rồi..thời buổi này làm j có j ngon bổ mà rẻ đâu ạ, ý kiến riêng của e thôi úp dùm thớt

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối