Kết quả 1 đến 8 của 8

Thắc mắc về ccl. Có hình

Mình có nuôi 1 con ccl. Là do bẫy đc. Từ tết tới giờ, e nó cũng mới xong lông dc 1 tháng.
    Mùa trước 21cm nhưng mùa này thì nó lên khoảng ngoài 22cm. Vì cũng cái lồng đó nhưng đuôi bị gác lên nang lồng. Mình đã thay lồng khác cho e nó.

Mình nuôi chỉ có 1 mình em nó thôi. Nhưng suốt ngày chỉ xù lông, hót chuyện cả ngày. Chỉ mỗi sáng e nó mới la đc to đánh thức dậy thôi, nguyên ngày thì em nó hót chuyện suốt.

Đặc biệt đem e nó ra cội chơi e nó rất hăng. đánh đuôi sàn cầu cũng có nhưng khiêm tốn.

Còn khi về nhà thì cứ lại xù lông hót chuyện. Không biết như z em nó có bị tụt lửa không? Mình sợ cứ như z thì em nó k còn xung nữa. AE nghĩ như z có ảnh hưởng gì k? Và cho mình xin ý kiến nhé!

PS: E nó chắc còn tơ nên hót chỉ dc 2 3 giọng. Và mình thấy nó cũng đang học giọng, vì từ khi đem ra cội thường xuyên, thì thấy em nó ngày càng hót nhìu giọng mới hơn.

Ðề: Thắc mắc về ccl. Có hình

- Nó giống như người thôi, lên bar thì hát, nhẩy như điên về nhà thì nằm dài thườn thượt

đó là chuyện bình thường bạn àh, khi ra cội, có nhiều con chim khác kích hót nên nó máu lên hót tốt, tuy nhiên chơi chưa được mạnh như bạn miêu tả là do em nó lửa chưa căng, về nhà hót gió là hậu của việc chim đang lên lửa trong quá trình dợt cội - chứ k phải là học giọng, sáng sớm trời mát, có những chú chim thường xuyên hót sổng to lúc sáng sớm rất rất bình thường bạn ah. năng đi dợt cội để em ấy có thể căng lửa mạnh hơn, ở nhà một mình thì chơi với ai, hót với ai kia chứ - thử bắt thêm một con đi, rồi bạn sẽ hiểu

Chim chưa căng lửa lắm ,bạn cứ đem đi cội dợt theo lịch 1 tuần 1 ngày,sau khỏang 3,4 tuần nó sẻ căng lên thôi.........

Trích dẫn Gửi bởi duchanhpc
    - Nó giống như người thôi, lên bar thì hát, nhẩy như điên về nhà thì nằm dài thườn thượt

Trích dẫn Gửi bởi minhhoang245
    đó là chuyện bình thường bạn àh, khi ra cội, có nhiều con chim khác kích hót nên nó máu lên hót tốt, tuy nhiên chơi chưa được mạnh như bạn miêu tả là do em nó lửa chưa căng, về nhà hót gió là hậu của việc chim đang lên lửa trong quá trình dợt cội - chứ k phải là học giọng, sáng sớm trời mát, có những chú chim thường xuyên hót sổng to lúc sáng sớm rất rất bình thường bạn ah. năng đi dợt cội để em ấy có thể căng lửa mạnh hơn, ở nhà một mình thì chơi với ai, hót với ai kia chứ - thử bắt thêm một con đi, rồi bạn sẽ hiểu

Trích dẫn Gửi bởi longmax2
    Chim chưa căng lửa lắm ,bạn cứ đem đi cội dợt theo lịch 1 tuần 1 ngày,sau khỏang 3,4 tuần nó sẻ căng lên thôi.........

Tks ae đã góp ý kiến ...................................

cho e đi, bác thúc mồi tươi nhìu vào, tắm nắng nước thường 1 chút. k dc thì bác tặng e vậy

Chim nào chơi nhiều cũng hết điện chứ bác. Kinh nghiệm ở nhà trùm kín áo, ra cội phanh ra là chơi nhiệt

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Chim nào chơi nhiều cũng hết điện chứ bác. Kinh nghiệm ở nhà trùm kín áo, ra cội phanh ra là chơi nhiệt
    Trùm 24/24 ak bác! Mình nghĩ tối trùm sớm cho e nó ngủ sớm chứ..............