Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

CCL rớt đuôi! Help help

Chào ae! con CCL của mình nó đã xong lông hơn 2 tháng mấy nay rồi, lông mùa này ra thêm gần 1cm nữa, trước e nó chỉ có 21.5 nay e nó đã ngoài 22, đang căng lửa chơi tốt, đem đi cội múa nhảy lun. Bỗng nhiên e nó bị rớt 1 cọng lông đuôi. 3 ngày sau thì rớt lun cả cọng còn lại. Nhà mình k có mèo, chuột gì cả. để chổ rất yên tĩnh. AE cho hỏi tình trạng rớt đuôi như z là vì lý do gì ạ. RẤt mong dc sự đóng góp ý kiến của ae. Pùn wa mấy bữa nay nhìn e nó mà chán. đang chơi tốt mà giờ như z pùn quá!

Ðề: CCL rớt đuôi! Help help

cho uống thuốc chống rụng tóc..just kidding.

Just kidding >> Đùa pó tay. Không ai vào cho mình ý kiến hả hjx hjx

Lẻ thường mà bị như vậy là sốc cám...sốc cám thường bị rớt 2 cọng lọng bẻo trước ,bạn cứ chăm như thay lông nó ra lại là chơi thôi....

Trích dẫn Gửi bởi longmax2
    Lẻ thường mà bị như vậy là sốc cám...sốc cám thường bị rớt 2 cọng lọng bẻo trước ,bạn cứ chăm như thay lông nó ra lại là chơi thôi....
    Sốc cám mình vẫn cho ăn cám như thường lệ mà, đâu có thay cám đâu mà sóc. Như vậy có ảnh hưởng gì tới chim k? Giờ mình lại trùm lồng ủ như đang thay lông hả? Tks

do cám đây mà,hạ cám đi bác ơi cho nó mọc lại...

giờ cho dù nó mọc ra lại nhưng sẽ ko sung sức bằng 1 lần thay lông,nó chỉ chơi lình xìn thôi chòe lửa là thế,ky nhất la thay lông xong lại rụng đuôi hoặc rớt lông lại.xem lại 1 là nó cứng lông hẳng chưa mà bak mang đi dợt,2 là xem có thằng lằng làm nó hoảng ko.nếu bak nói ko thay đổi cám thì chỉ có thể 2 trường hợp trên thôi

đuôi 22+ là hàng khủng đấy,bác chăm cho kĩ vào

Trích dẫn Gửi bởi ngoclongtran
    giờ cho dù nó mọc ra lại nhưng sẽ ko sung sức bằng 1 lần thay lông,nó chỉ chơi lình xìn thôi chòe lửa là thế,ky nhất la thay lông xong lại rụng đuôi hoặc rớt lông lại.xem lại 1 là nó cứng lông hẳng chưa mà bak mang đi dợt,2 là xem có thằng lằng làm nó hoảng ko.nếu bak nói ko thay đổi cám thì chỉ có thể 2 trường hợp trên thôi
    E nó xong lông cũng dc hơn 1 tháng rùi mình mới cho đi dợt chứ chưa xong đâu dám mang đi. Nếu hoảng rớt đuôi thì cọng còn lại sao mà rớt lun dc? Mình bắt ra thì thấy nó đang nhú ra cọng khác rùi. Hok pít ra xong chơi dc như củ k nữa hay dài dc như củ k nữa. Pùn hết sức

Trích dẫn Gửi bởi Ngocanhemss
    đuôi 22+ là hàng khủng đấy,bác chăm cho kĩ vào
    Mình cũng đang chăm kỹ lắm đây bạn. 22+ cũng k ít nhưng quan trọng nó chơi dc hay hok thôi! Tks các bác góp ý.

Chòe lửa đuôi cứ 21+ là giá cao ngất ngưởng rồi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối