Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

CCL không chịu được lạnh và gió?

Em mới bắt 1 em CCL về, nuôi đc 2 tuần thì miền Bắc trở lạnh, sáng nay ra thăm đã thấy em ấy về trời rồi. Cám nước vẫn đầy đủ. Em đem chuyện kể với thằng bạn thì nó bảo CCL không chịu được gió và lạnh như các loại chim khác, đấy là nguyên nhân em Chòe của e die, các bác cho em hỏi nó nói có đúng không ạ? E tính bắt 1 em nữa về nuôi lại nhưng dạo này miền Bắc lạnh quá, sợ lại chết nữa thì buồn lắm

Ðề: CCL không chịu được lạnh và gió?

bác bắt CCL vùng nào Nam hay Bắc, nếu bắc em nghĩ ko chết được đâu chịu khó mồi tốt vào, em có con bắc vất lăn lóc chẳng chết được hôm nọ trúng gió nghẹo cả cổ cho vài giọt mật ong là lại khỏe còn hót sổng được vài câu.Bác chú ý chỗ treo lồng chỉ cần tránh hướng gió là được

Mình ở Bắc, bắt chòe Bắc mà
    Hôm trước thấy có bác cho chim tắm còn bị đột tử cơ

Chim gì thì mùa này (ngoài bắc) vẫn phải cẩn thận gió máy. Chế độ của em: lạnh 18,19 độ trở lên treo nơi kín gió, vẫn mở áo lồng, sâu đều đặn cho vào sáng sớm. Lạnh dưới 18 độ phủ áo lồng 80% treo nơi kín gió, sâu như trên. Ngoài ra thức ăn nước uồng thay rửa sạch sẽ.ok

Choè lửa là loại rất nhạy cảm với gió máy nên bạn muốn nuôi thì nêm chú ý 1 chút,ko kể mùa lạnh mà mùa hè cũng phải tránh để ở chỗ có nhiều gió.tốt nhất bạn nên treo ở chỗ khuất gió vì choè lửa cũng ko Cần nhiều ánh nắng như Cm và khuyên,chúc bạn nuôi em sau thành công

Trích dẫn Gửi bởi gianghathanh
    Choè lửa là loại rất nhạy cảm với gió máy nên bạn muốn nuôi thì nêm chú ý 1 chút,ko kể mùa lạnh mà mùa hè cũng phải tránh để ở chỗ có nhiều gió.tốt nhất bạn nên treo ở chỗ khuất gió vì choè lửa cũng ko Cần nhiều ánh nắng như Cm và khuyên,chúc bạn nuôi em sau thành công
    bác giang ơi,quán cafe của bác mang họa mi đến được không nhỉ

Bắc lo gì bác,Em Nam của em rét tê tái thế này cònchiu đc,sáng cho MAAYScon sâu qui giữ ấm là ổn.

Cũng có thể con lửa của bạn trước khi mua về do chăm sóc kém nên sức khỏe yếu ! Chứ mấy hôm rồi đâu có lạnh đến mức làm chết chim được !?

Sức khỏe mà tốt thì lạnh nữa cũng chịu được....

Cám ơn các bác đã truyền đạt kinh nghiệm, em bắt em khác về rồi, lần này sẽ cố gắng chăm chút cho em nó cẩn thận hơn
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Tiện đây các bác cho em hỏi, em cho ăn sâu quy nhưng không biết liều lượng như thế nào thì đủ ạ? Tại đang làm quen với em nó nên em cho ăn hơi nhiều, mỗi lần 5-7 con, ngày ăn vài lân, không biết có sao không?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối