Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 61
    Ðề: Về cám cho chích chòe lửa

Trích dẫn Gửi bởi kidcute
    bạn cho mình hỏi,chòe lửa hót rất tốt.từ khi thay lông xong,im bật,chê độ cám vẫn như cũ,ko hiểu là do đâu,bạn có thể chỉ dùm mình đc ko.ngay cả hót chuyện cũng ko hót,mình nuôi đc 1,5nam rồi
    Bạn có cho đồ tươi đầy đủ lúc thay lông và lúc xong lông rùi kg ? Bạn quan sát lông chim thay còn sót cộng nào kg (bạn cho chim tắm và xem coi độ ướt và mau khô của lông có điều kg ) ? Và lúc thay lông chim của bạn có từng bị hoảng hay bi chim nào căng đè kg ? Chim bạn thay hơi sớm đó , và giờ đang chuẩn bị vào mùa thay lông nên chim kg căng là bình thường . Bây giờ chứ ráng chăm cho tốt theo hướng dẫn của các bài viết của anh em trên diễn đàn đó ...thân...

anh shama:không biết con chim của em giờ đang thây lông(do chum áo lồng wa lâu),không đúng mùa vậy có ảnh hưởng gì về con chim không anh em lo quá,giờ em chăm chủ yếu là mồi tươi và bổ sung vitamin b thương xuyên.dù đang thây lông nhưng em nó cũng có đi gió dù rất nhỏ.với lại em sợ nó bị đè wa vi con kia gáy rất dữ,ma chim đang thây lông có nên mở fai chèo lửa cho em no học không

Trích dẫn Gửi bởi duongvanthien79
    anh shama:không biết con chim của em giờ đang thây lông(do chum áo lồng wa lâu),không đúng mùa vậy có ảnh hưởng gì về con chim không anh em lo quá,giờ em chăm chủ yếu là mồi tươi và bổ sung vitamin b thương xuyên.dù đang thây lông nhưng em nó cũng có đi gió dù rất nhỏ.với lại em sợ nó bị đè wa vi con kia gáy rất dữ,ma chim đang thây lông có nên mở fai chèo lửa cho em no học không
    Bó tay em luôn đó , kg có việc gì khó cả . Cứ dế và trứng kiến nhiều vào , nên kiếm 1 chút vitamin E cho nó đi , hạn chế B lại đi kg tốt đâu . Em cho ăn đủ chất là ok rùi , đừng lạm dụng vitamin quá cũng kg tốt đâu . Nhớ mở file nhỏ thui và thưa ra kg khéo mở to quá thì hư chim luôn đó ....thân...

cảm ơn anh,em sẽ kiếm vitamine cho em nó,mà cái vụ anh nhờ em chắc khó thực hiện wa vì bửa em lên đó có hỏi vài tiệm chim mà nó hét gia trên trời không ah,bửa nào rảnh đi mượn chim mồi đi bẩy thử ra sao.muốn có chim hay thì mình tự đi săN cho chắc.nếu có em sẽ phone cho anh.cảm on anh nhiều

mấy anh oi.làm sao nuoi chích chòe lửa bổi cho dạn và đuôi dài tối đa vậy?mà nuoi chích chòe lửa lồng cỡ nào mới phù hợp vậy?em mới chơi mong các anh chỉ dùm.e chân thành cảm ơn.

ban chịu khó tìm đọc trên diễn đàn có tất cả các bài viết hướng dẫn nuôi lửa bổi đó bạn,còn lồng nuôi thì theo mình thì chon lồng 82 nan là tốt nhất(lồng chợ chỉ có 220k thôi,cũng khá đẹp đó,nếu nhà chặc chội thì co thể chon lồng 64 hoặc 72(cỡ lồng này phù hợp cho lử đuôi<20)mình thì chọn lồng 82 dù lửa duôi ngắn hay dài.nếu ban co em đuôi trên 21 thì chon lồng 90 lồng này khá to.chúc bạn vui vẻ

cam on anh.ma cám ccl lam sao vậy.e thấy mấy anh kia chi lam khó wa.mấy anh chỉ cho e cách làm đơn gian mà hieu qua dc hok ạ?!

Trích dẫn Gửi bởi volamcaothu
    cam on anh.ma cám ccl lam sao vậy.e thấy mấy anh kia chi lam khó wa.mấy anh chỉ cho e cách làm đơn gian mà hieu qua dc hok ạ?!
    Em đọc bài viết của anh ở tiêu đề đi , làm cám làm chi tốn công và tốn tiền mà hiệu quả kg an toàn , trong khi em mới tập nuôi chòe lửa thôi ...thân...

bạn không đọc bài của chủ fotic ah,nuôi chèo lửa tốt nhất thì nên chú trọng mồi tươi,cám chỉ là phụ,cám cần có tính ổn định nếu không làm chim thây lông bất thường chim dễ suy.mà mỗi lần chim thây lông mệt lắm.bạn nên mua cám làm sẵn vì có tính ổn định cao(nếu cần thì bổ sung thêm lòng đỏ trứng gà)chủ yếu mồi tươi.chúc bạn vui vẻ

cảm ơn các anh nha.em mới mua con cl mà về thả vào lòng bị rụng hết lông đuôi rùi có sao hok mấy anh?mà chừng nào nó mới thay lông vậy?em cho nó an cào cào mỗi ngày dc hok vậy?và cần làm gì cho chim mau dạn và hot như mấy con chim hot khac.em xin cam on trước.em o quận Thủ Đức THHCM ai o day thi gap mặt nhau choi.

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối