Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

chich choe lưa thay long

em có 2 con lửa,môt con đang thay long đuôi,mơi nhu được vài cm,em cho an trung kiên,dế,cám,tam rửa thường xuyên,đê nơi yên tỉnh nhưng vân nghe tiếng con còn lại hót,như vay như vay con đang thay long có bi mat lưa khong cac anh,neu chung nó thay nhau thi sao.cam on.

Ðề: chich choe lưa thay long

Thay lông theo kinh nghiệm của mình bạn cho ăn cào cào kết hợp với cám là đủ chất và tốt nhất. Thay lông xong chim hót âm ầm luôn. Đơn giản mang lại hiệu quả cao.

Trích dẫn Gửi bởi vuhoang12330
    em có 2 con lửa,môt con đang thay long đuôi,mơi nhu được vài cm,em cho an trung kiên,dế,cám,tam rửa thường xuyên,đê nơi yên tỉnh nhưng vân nghe tiếng con còn lại hót,như vay như vay con đang thay long có bi mat lưa khong cac anh,neu chung nó thay nhau thi sao.cam on.
    Chim thay lông thì giảm lửa hay mất lửa thì tốt chứ sao bạn ... cứ trùm kín kg cho thấy chim cùng loài khác cho chim yên tĩnh ra đuôi tối đa ... theo bạn Nhân Tâm nói đó (cứ cào cào tối đa là tốt )... chim xong lông thì từ từ có lửa lại thôi ... thân...

vậy chỉ cần để đuôi ra hết cở là coi như đã thây long xong phai không anh,nhưng nếu không có cào caóac thi em cho ăn thứ khác được không.nếu có thì đó là gì ! em cam ơn.

cac anh cho em hoi ccl có khi nào chỉ thay 2 cộng long đuôi dài nhất thôi không.

Trích dẫn Gửi bởi nhantam
    Thay lông theo kinh nghiệm của mình bạn cho ăn cào cào kết hợp với cám là đủ chất và tốt nhất. Thay lông xong chim hót âm ầm luôn. Đơn giản mang lại hiệu quả cao.
    cào cào với cám thôi là đủ hả bạn, chắc bạn mới tập nuôi chim....

vậy theo bạn bidlover thi cần thêm gì nửa.mà mình cho chim ăn trứng kiến nhiều có sao ko anh

bạn ráng cho ăn càng đa dạng càng tốt. Ngoài trứng kiến, dế, cám hiện tại của bạn thì bạn cho ăn thêm cào cào và sâu superworm cũng được. Cào cào rất tốt nhưng chỉ ăn cào cào không thì không đủ. Trứng kiến ăn nhiều có tốt không thì mình không biết vì mình chưa có điều kiện thử nghiệm nhiều vì mình chỉ mới nuôi qua khoảng hơn 10 con lửa thôi. Nhưng mà nhiều người nói là ăn trứng kiến nhiều chim sẽ mỏng lông không đẹp, mình thì không nghĩ như vậy vì mình đã nuôi lông con lửa bổi bằng rất nhiều trứng kiến và kết quả là lông nó không những ra dài hơn đuôi bổi mà còn đậm đen nữa. Bạn cứ nuôi và thử nghiệm kết hợp các loại thức ăn xem vì sinh vật mỗi con nhu cầu nó khác nhau chứ không phải giống nhau.

Chim thay lông cho ăn trứng kiến là chuẩn rồi. thứ nhất nó là loại thức ăn mát, qua trình xuống lông và ra lại nhanh, thứ 2 là sau khi xong lông thì có lửa luôn. cho nên cứ cho ăn trứng kiến bình thường.
    Trong quá trình thay lông thì không cần cho tắm nắng và nước thường xuyên, mà chỉ cần thỉnh thoảng thôi. vẫn vệ sinh lồng bình thường. trùm lồng lại là đươc.
    Xong lông một thời gian, khi thấy chim đã có lực thì hay mang đi đấu.

vậy khi xong lông cho chim ăn trứng kiến hằng ngày luôn thì có được khộng , trứng có tính mát như ban chimnonkb noi vậy cho an hằng ngày có làm xướng lửa em nó không cam ơn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cac cao nhan chi ho cach cham choe thay long voi a
    Bởi leverweb trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-29-2014, 12:04 AM
  2. pro giup em con choe lua dang thay long ma long duoi lai xoan
    Bởi NanceeS58 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 04:52 PM