Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

CCL mộc không chịu ăn cám

Em có 1 em ccl mộc đã cố gắng vào cám bằng đủ mọi cách được gần 2 tuần rồi nhưng em nó vẫn không chịu mổ ăn cám mà chỉ toàn chờ ăn sâu thôi. Liệu bây giờ em bỏ đói nó không chộn sâu vào cám nữa thì nó có chịu ăn cám không

Ðề: CCL mộc không chịu ăn cám

ạc 2 tuần chưa ăn cám luôn à ) bạn giã nhỏ cám ra chưa trộn sâu vào ít thôi, tốt nhất sâu quy nhá.... đơn giản mà

Trích dẫn Gửi bởi anhbig
    ạc 2 tuần chưa ăn cám luôn à ) bạn giã nhỏ cám ra chưa trộn sâu vào ít thôi, tốt nhất sâu quy nhá.... đơn giản mà
    Minhd đã thử cách này nó chỉ ăn sâu thôi không thành công với chú ccl này bạn ak

bạn để ý khi mổ sâu ăn con chim nó có dùng mỏ gạt cám tìm sâu ko.sâu nó bò lúc nhúc nó ăn phải dính bột thôi ko được thì mình chỉ bạn 1 cách cái này nó cũng liên quan đến sâu cám giã ) đơn giản

Cách gì thế bạn. Chả hiểu con này như nào mà vào cám khó đến thế

Cho sâu vào nước rui bỏ vào cóng cám bột sâu sẽ dính cám mỗi ngày cho bớt sâu đi đảm bảo 1 tuần chén cám

thú thật là mình cũng từng gặp 1 em chòe lửa nhất định ko chịu ăn cám, dù mình đã ép vào cám bằng mọi cách, nào cám ướt, nào cám bột trộn sâu cắt nhỏ, giảm lượng sâu tăng lượng cám. nhưng tất cả đều ko ăn thua. Nếu sâu dính cám bột thì nó ăn hết, chứ cám không thì chịu nhịn đói luôn. Bạn mới 2 tuần thì cũng gọi là lâu rồi. Riêng con của mình vào cám đến 3 tháng mà ko đc đấy Chim cực kì dạn người, nuôi 1 tuần hót sổng rồi, hót sổng to át cả giọng họa my luôn. Thế mới nói, có con vào cám cực dễ, 1-2 ngày là ăn, nhưng có con là ko bao h chịu ăn thà chết đói

Đúng đấy bạn ạ. có những con vào cám lâu lắm. con của mình lửa Bắc cũng mất mấy tháng đấy. chịu khó chăm vậy nhé.

bạn thử lấy cám bột, sâu khô bóp vụn trộn lại, bỏ thêm ít sâu khô nguyên con trộn vàobỏ thêm ít sâu tươi nữa, chắc là nó ăn thôi.
    thỉnh thoảng bỏ con giun đất vào.dính vào cám là nó ăn luôn
    chứ bạn mà bỏ sâu tươi vào cám. chim cứ chờ sâu bò lên thì lâu ăn lắm

bạn chịu khó mua sâu rồng về nhặt mấy con nhỏ hơn nan lồng mi một chút cắt đầu lấy dây thép nhỏ khêu đỡ ruột sâu ra làm vậy bẩn chút nhưng chim nhanh vào cám))) rồi cho cám bột vào trong con sâu làm vậy măn ba con cho em nó ăn một lân thôi rồi cho em nó ăn chỉ 5 hôm đến 1 tuần là ăn cám ngon lành mình đã áp dụng với em mộc mới bắt chục hôm chúc bạn thành công

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối