Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Đang ở
    http://nhaxinh.pro
    Ðề: CCL mộc không chịu ăn cám

dã nát cám trộn với trứng kiến bỏ thêm 1 tí nước cho vào no sệt sệt là nó ăn

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh88
    bạn chịu khó mua sâu rồng về nhặt mấy con nhỏ hơn nan lồng mi một chút cắt đầu lấy dây thép nhỏ khêu đỡ ruột sâu ra làm vậy bẩn chút nhưng chim nhanh vào cám))) rồi cho cám bột vào trong con sâu làm vậy măn ba con cho em nó ăn một lân thôi rồi cho em nó ăn chỉ 5 hôm đến 1 tuần là ăn cám ngon lành mình đã áp dụng với em mộc mới bắt chục hôm chúc bạn thành công
    Em cũng làm như bác này và đã thành công rồi đó!

cám bột, cho ssau vào cắt nhỏ với cám để cám dính đều vào sâu

Mình thử mọi cách mà không được nên bắt ra đút cám cho chú chim, sau đó bỏ lại lồng và kết quả là nó đã tự mổ ăn cám hạt

hôm qua em cũng vùa băt 1 em mộc tinh luôn, chưa vào cám chưa, t ngày tuổi lồng( CL bắc) giá 300k của ông già đi bẫy em thấy em xích lun. về nhà em chua kip đi mua sâu, em cắt cho miếng thị lợn trong tủ lạnh (của vợ) băm nhỏ trộn với cám bavi giã nhỏ tưởng cu cậu chê ai ngờ đến 3h chiếu ổng xơi hết nửa cóng, đến 9h thì gần hết, em bổ cống thưc ăn ra treo lên và đi ngủ sáng nay cho nủa lo cám bavi em ấy ăn ầm ầm, thấy tội tội đi mua cho 20k sâu về cho nủa ccóng, giờ em tới gần kêu tạch tạch tạch kiểu như mày cho tao ăn nữa đi vậy, cố bác nào như em chưa.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234