Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 35
    Ðề: CCL mộc không chịu ăn cám

mình trộn sâu vs cám, làm tới hơn 2 tháng h ccl của mình mới chịu ăn cám,bn cứ từ từ. bỏ ít sâu vào cám, hết sâu kệ nó, cứ để cho nó đói là no chịu ăn ak, ( mà giai đoạn trô sâu vs cám thì làm liên tục trong 2-3 tuần ban nhak, cái cóng phải ở đúng vị trí của nó, ko nên đổi cóng hoặc vi trí đặt cóng nhak ban) chúc ccl của bn mau ăn cám vs hót đĩnh

bạn lấy cám bột trộn với nước , như kiểu cám đút cho chim non ý . sau đó bắt em í ra banh mồm nhét vào mồm , vài lần là con chim biết cám có thể ăn được là nó sẽ ăn thôi. Mình toàn phải làm thế với mấy con cứng đầu ko chịu ăn cám đấy

Cảm ơn mọi người mình sẽ cố gắng thử xem. Nhưng liệu bắt chim ra nhét cám vào có sợ nó không dạn người bao giờ không bạn

ạc bắt chim banh họng cho quẹo mỏ chim à ) làm theo mấy cách trên đi bạn

cám bọt cho vào cóng sâu quy cho vao cóng cám dùng kéo nhỏ cắt vụn sâu quy ra đảm bảo trên dưới 1 tuần là ăn cám mình vao bàng cách này đến giờ cung đến cả trăm ẻm rôi

Ai lại bắt chim ra, banh họng, nhét cám vào. Làm như thế thì còn gì là chơi chim.
    Mình có cách này nhé!
    Bạn tự làm cám: 1 lạng đậu phộng (lạc), sấy khô, nghiền nhỏ, trộn với 3 lòng đỏ trứng gà (đã luộc chín).
    Sâu quy tươi nhỏ, cắt làm 3, trộn vào cám. Để chim ăn trong 3 ngày.
    Chắc chắn là những ngày đầu chim sẽ tìm sâu để ăn, nhưng vẫn bình tình và kiên trì trong những ngày tiếp theo. Chắc chắn chim sẽ ăn cám thôi.
    Chúc bạn thành công!

sâu qui trộn cám bột cắt nhỏ thì chắc 99% là con chim sẽ ăn cám , để í cóng cám ko mốc là được , 1 ngày thay cám cho lành. 1% còn lại là những con đến chết cũng ko ăn cám thì mới phải dùng cách bất đắc dĩ là banh mồm nhét cám

- Bạn nên dùng sâu super cắt nhỏ sẽ dính đuợc nhiều cám hơn sâu quy, mà khi ef cáp ko nên vội vàng bạn ah, dần dần sẽ ăn hết. Mình ef nhiều rùi. cứ kiên nhẫn bạn nhé, theo dõi phân chym rồi rút dần lượng sâu đi. ok ko phai xoắn.

o dau ls vay toi wa xem roi chi cach vao cam cho.bat giun vao cam hay hon

Chú CCL của mình hồi trước cũng thế, từ trộn cám khô với sâu quy cắt nhỏ, cám hạt trộn lòng đỏ trứng sống, đào giun cắt nhỏ tẩm bột cám khô, móc bụng dế nhét cám hạt vào, bắt nhái băm nhỏ trộn cám bột. Cuối cùng 3 tuần e nó mới ăn cám ngon lành đc đấy. Vào cám cho CCL thì có nhiều cách, bạn nên chú ý là đồ càng nhiều chất tanh thì vào cám cực nhanh

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối