Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Chủ đề: Mua chòe lửa bổi

Mua chòe lửa bổi

Các bác ơi, cho em hỏi, mùa này có nên mua chòe lửa bổi không vậy ạ. Hiện tại là e đang ghiền lắm.Với lại e đi mấy tiệm rồi, chỗ nào chòe bổi cũng bị cụt đuôi. Chủ tiệm bảo là mùa này nó thay lông nên vậy(Mà e thấy hình như người ta nhổ lông cho nó hay sao ấy). Mua như vậy thì sao mà biết đc lửa đuôi bao nhiêu . Đi hoài mà chẳng có tiệm nào bán chòe lửa còn đuôi để mua cả.
    Bác nào rành thì chỉ em chỗ mua lửa bổi đẹp với ạ
    Cảm ơn các bác nhiều

Ðề: Mua chòe lửa bổi

mua nay ccl thay long ma ban,con mua thi cu binh thuong thoi neu gap chim dep

Mình cũng mới bắt 4 con bổi cụt đuôi hôm đầu tháng 9, bây giờ nó đã ra được khoảng 2cm rồi.

Thì nó sẽ ra, nhưng mà mình tham khảo các bài viết biết đc rằng nếu nhổ đuôi cho nó thì nó sẽ bị suy chim, lông đuôi k dài ra đc nhiều.
    Với lại bị cụt thì k biết là đuôi nó bao nhiêu để về nuôi.
    Có cao nhân nào vào chỉ giáo với ạ

Trích dẫn Gửi bởi shintabmt
    Các bác ơi, cho em hỏi, mùa này có nên mua chòe lửa bổi không vậy ạ. Hiện tại là e đang ghiền lắm.Với lại e đi mấy tiệm rồi, chỗ nào chòe bổi cũng bị cụt đuôi. Chủ tiệm bảo là mùa này nó thay lông nên vậy(Mà e thấy hình như người ta nhổ lông cho nó hay sao ấy). Mua như vậy thì sao mà biết đc lửa đuôi bao nhiêu . Đi hoài mà chẳng có tiệm nào bán chòe lửa còn đuôi để mua cả.
    Bác nào rành thì chỉ em chỗ mua lửa bổi đẹp với ạ
    Cảm ơn các bác nhiều
    Bạn ở đâu vậy?! Mình ở Quảng Ngãi đang có 2 con lửa( 1 bổi 4 tháng, 1 thuần 2 mùa đuôi 20) chim đang thay lông mún giao lưu đổi chào mào. thank

Mình ở tận sài gòn lận bạn à. Hix

chim rụng long đuôi thì phải đành hên sui thôi bạn

thì phải chấp nhận hên xui thôi, chứ nếu đuôi 20 thì sao mua 190k 1 con được. Với lại mình cũng mới tập chơi nên chọn loại này cho rẻ. Biết đâu hên ra được con đuôi 30 thì sao

Khuyên bạn là mùa này ko nên mùa chòe lửa - vì mùa này ko phải mùa của nó- phải qua tết kìa mới là mùa chòe lửa- mùa này ko biết SG sao- chứ ĐN hoan toàn ko nhập chòe lửa- có thì cũng vài con còn sót lại- đến mùa thì nhiều vô kể có nhiều sự lựa chọn hơn.

- Mùa này là mua thay lông rất khó chọn chim. Trogn thời kỳ này con chim cụt đuôi, xù lông, xệ cánh bệt cầu làm sao mà biết con nào hay con nào không nhất là chim bổi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối