Kết quả 1 đến 9 của 9

các bác cho e hỏi!!

vì mới tập chơi choè lửa nên kn còn kém quá. e ms mua một con choè mộc tinh chưa vào cám. e nuôi đc gần tuần rồi. e nuôi thấy nó nhanh thuần quá. 3 ngày e bung hết áo lồng k dùng đến áo lồng luôn mà n chả nhảy nhót gì. cho sâu là ra chén luôn. gí mặt vào lồng mà n vẫn hót chuyện. mà n hót cả ngày luôn nhưng k chịu hót sổng. làm thế nào để n hót sổng vậy mấy anh! mà cho e hỏi thêm choè lửa ăn cám gì tốt vậy. e chỉ mua đc chứ k có thời gian tự làm đc cám. thanks!

Ðề: các bác cho e hỏi!!

bác hên thật, em mua được 2 tuần rồi mà mới chỉ ra cướp sâu thôi chứa chưa hót hét hay chuyện trò gì. Nếu không có thời gian thì cứ cám bavi rẻ và kinh tế. muốn vào cám được thì bác cứ chộn sâu với cám, em toàn cắt sâu quy làm 3 đoạn rồi trộn vs cám 4 ngày là ăn cám ầm ầm

e nó khôn quá bác ah. toàn nhặt sâu. vs e sơ e ý die vì hà nội mấy ngày đang mưa gió vs rét nên thúc e ý quá sợ mất lực. cứ thấy hết sâu vs dế là e lại cho ăn. nhưng toàn đút tay nên cũng nhanh dạn. hót chuyện như hot sổng chơi đủ các loại giọng chim rừng luôn. nghe cũng vui tai. hihi

Số bác hên thật. Bác bắt lửa mộc ở đâu vậy

Trích dẫn Gửi bởi tuannho
    Số bác hên thật. Bác bắt lửa mộc ở đâu vậy
    e nghĩ e hên thật. tại e kết e nó quá ý mà. chắc có duyên vs e nó. e mua ở quán chim chỗ dốc tam đa. e nó hót chuyện kinh khủng bác ak. không biết nuôi nó hot sổng thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi datlove
    vì mới tập chơi choè lửa nên kn còn kém quá. e ms mua một con choè mộc tinh chưa vào cám. e nuôi đc gần tuần rồi. e nuôi thấy nó nhanh thuần quá. 3 ngày e bung hết áo lồng k dùng đến áo lồng luôn mà n chả nhảy nhót gì. cho sâu là ra chén luôn. gí mặt vào lồng mà n vẫn hót chuyện. mà n hót cả ngày luôn nhưng k chịu hót sổng. làm thế nào để n hót sổng vậy mấy anh! mà cho e hỏi thêm choè lửa ăn cám gì tốt vậy. e chỉ mua đc chứ k có thời gian tự làm đc cám. thanks!
    bác mua mộc ở đâu vậy ạ, rổ giá sao bác

Trích dẫn Gửi bởi letuan172
    bác mua mộc ở đâu vậy ạ, rổ giá sao bác
    e mua trên hht. vì n đuôi dài hơn mấy con khác nên có giá đắt hơn tẹo. e mua 600k đuôi 20. còn giá bt là 250k đến 350k thôi bác ah. mà chim nhìn khá đẹp

Mua chắc tách lồng rồi hả bác ơi. Loại trong hộc mới giá ít kia phải không. Bác có lượn vài shop khác không

Trích dẫn Gửi bởi tuannho
    Mua chắc tách lồng rồi hả bác ơi. Loại trong hộc mới giá ít kia phải không. Bác có lượn vài shop khác không
    n giống nhau hết ý mà bác. tuỳ tố chất từng con thôi. vì con e n đuôi dài hơn nên n cho ra cái lồng rộng hơn thôi. chứ chim nhìn vẫn ngon hết bác ah. lông lá vẫn còn nguyên hết.