Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

CCL mắt lồi hay lõm

e mới chơi CCL. sao cứ nghe nói khi chọn bổi thì nên chọn con mắt lõm. e tìm hoài có thấy con nào lõm đâu (e có 1 con thuần mắt cũng k lõm mà chơi cực xung). mà mắt lõm hay lồi thì có liên quan gì đến chất lượng chim k? nhờ các ae chỉ giúp. Đa tạ

Ðề: CCL mắt lồi hay lõm

người ta bảo mắt lồi thì khó thuần thôi bác à.em nghĩ là chỉ có mắt lồi và ko lồi thôi chứ làm có mắt lõm

Đúng là lửa mắt lồi khó thuần thật nhưng mà khi đã thuần thì chơi bao lì , bao bền , bao tàn bạo , bao hỗn ..

Chim nào hay cứ chơi, ko quan trọng mắt gì hết, cứ như dân ta nói vai năm tất rộng thân mười thước cao là đấng anh tài thì Mạc Đĩnh Chi là gì ??? Cứ nuôi cho tới chim là được.

Tùy duyên bác thôi bác ạ, chơi chim cần thời gian mà. chúc bác tìm đc chú chim ưng ý.

M thấy b @conchoxauxi nói đúg đó

Bác NguyenTeo nói chuẩn đấy bác ạ.Chim mắt lồi khó thuân nhưng thuần rùi em nó mà chơi sướng lắm bác ạ.Mình cũng đang kiếm mua chim mắt lồi mà k có đấy!...thân...

mắt lồi hay mắt lõm không quan trọng , quan trọng la bạn thích nó thi nuôi vậy thôi, con hay hay giở lì hay không lì thì tùy từng con.

Kiếm con nào bình thường và ổn định mà chơi đi các bạn . Cao thủ về chòe lửa thì mới nhìn ra con nào mắt lồi hay mắt lộ hay là chim mắt bình thường ... Mà chim chơi hay thì mua nuôi thôi , chim đang hót tốt và chơi hay mà đem về nuôi mà kg hót nữa thì còn gì để nói nữa ... Nếu bạn nào chơi thật sự cứng về chòe lửa rồi và quan trọng là có độ lỳ lợm và kiên nhẫn hơn người (mất 2 đến 3 năm hay hơn nữa thì chim mới đứng lồng được ...) rồi thì mới thuần nỗi những em mắt lồi và già rừng thôi ... kiếm chim thì có nhưng kg biết nuôi và kiên nhẫn thì chỉ có môn kéo cửa thả thôi ...thân...

Trích dẫn Gửi bởi volamcaothu
    Bác NguyenTeo nói chuẩn đấy bác ạ.Chim mắt lồi khó thuân nhưng thuần rùi em nó mà chơi sướng lắm bác ạ.Mình cũng đang kiếm mua chim mắt lồi mà k có đấy!...thân...
    mình có c0n già rừng mắt ốc nhồi nè, 7 tháng lồng rồi mà vẫn còn nhảy nhót hăng hái lắm.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối