Kết quả 1 đến 8 của 8

Chích chòe lửa thay lông

Chào các bác.
    Em mới mua tập nuôi 1 con CCL mà hôm qua thấy nó rụng 2 cái lông trong lồng. Tìm hiểu trên diễn đàn thì em nghĩ chắc nó chuẩn bị thay lông . Cũng tìm hiểu trong diễn đàn em được biết nó thay lông thì trùm áo lồng lại 24/24 + cho ăn trứng kiến, dế, châu chấu. Còn điều em còn thắc mắc chưa rõ đó là con CCL của em nó chưa chịu tắm nước nên giờ em cứ trùm lồng lại thế luôn hay sao? Các bác có ý kiến gì nữa không chỉ cho em với , em mới tập nuôi nên chưa có kinh nghiệm.hic

Ðề: Chích chòe lửa thay lông

Trích dẫn Gửi bởi canhhoang90
    Chào các bác.
    Em mới mua tập nuôi 1 con CCL mà hôm qua thấy nó rụng 2 cái lông trong lồng. Tìm hiểu trên diễn đàn thì em nghĩ chắc nó chuẩn bị thay lông . Cũng tìm hiểu trong diễn đàn em được biết nó thay lông thì trùm áo lồng lại 24/24 + cho ăn trứng kiến, dế, châu chấu. Còn điều em còn thắc mắc chưa rõ đó là con CCL của em nó chưa chịu tắm nước nên giờ em cứ trùm lồng lại thế luôn hay sao? Các bác có ý kiến gì nữa không chỉ cho em với , em mới tập nuôi nên chưa có kinh nghiệm.hic
    bạn cứ để dấy nóng thì chim tự tắm thôi vì ccl la loài sống sạch lên ko phải lo đâu

e cug? giog' ban.ay'.... du*a wa lo^g` tam' roi` ko chiu. tam' la` sao cac' pro.. thank

càng thay lông càng phải tắm nắng và tắm nước, sau đó phủ kín áo cho e nó trút lông

Không riêng gì choe lửa,tất cả các chim hót cũng vậy.giai đoạn thay lông là giai đoạn cực kỳ quan trọng nhất vì nó sẽ ảnh hưởng cho cả mùa sau khi em nó thay lông xong.mùa sau con chim có hay không là do giai đoạn thay lông nó đòi hỏi chủ nuôi phải bồi dưỡng tất cả chất dinh dưỡng cho nó.chim hót trải qua 4 giai đoạn ( thay lông >> bình thường >>> thúc lửa >>> hạ lửa >>> thay lông )

chim chưa tắm vì chim còn lo sợ và hoảng. chim mộc thì các bác cho sang lồng tắm rồi bỏ đi 1 lúc, nhớ đừng nhìn trộm càng làm chim sợ. chòe lửa máu tắm còn hơn chòe than. mình nuôi 2 em mộc mà chỉ sau 1 tuần vào cám, chơi với em 2 tuần thì giờ cho sang lồng tắm, mình ngồi cạnh đó lau chùi lồng thì các em vẫn nhẩy tắm bình thường

Trích dẫn Gửi bởi ngoclongtran
    Không riêng gì choe lửa,tất cả các chim hót cũng vậy.giai đoạn thay lông là giai đoạn cực kỳ quan trọng nhất vì nó sẽ ảnh hưởng cho cả mùa sau khi em nó thay lông xong.mùa sau con chim có hay không là do giai đoạn thay lông nó đòi hỏi chủ nuôi phải bồi dưỡng tất cả chất dinh dưỡng cho nó.chim hót trải qua 4 giai đoạn ( thay lông >> bình thường >>> thúc lửa >>> hạ lửa >>> thay lông )
    Bác này phán hay như thánh vậy mà không ăn vào vấn đề của chủ thớt .

hok cần 24/24 đâu. cho e nó nhìn ánh sáng mặt trời nữa chứ

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe đất không thay lông đầu cánh
    Bởi realhcm trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-16-2013, 11:16 AM
  2. Ép chòe lửa thay lông
    Bởi lzahala61 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 07-31-2012, 06:01 AM