Kết quả 1 đến 6 của 6

Nhờ mọi người giúp đỡ !

Xin chào các bác. Em mới nuôi CCL nên ko có kinh nghiệm. Các bác cho em hỏi chút ạh!
    CCL của em mới nuôi được khoảng gần 5 tháng. Em mua ở tiệm gần Viettel IDC Bình Dương. Trước về 2 ngày là nó hót sổng và hót chuyện cả ngày. Tắm thì ok, chỉ tội hơn 1 tháng mới ăn cám. (chủ tiệm bảo chim bổi).
    Nhưng mấy ngày gần đây em thấy Chim ko ăn sâu quy, mà ăn cám ( em mua cám CCL Bình Dương) và nó cũng ít hót hơn, nhưng ban đêm hay hót sổng. Em sợ cho nó ăn cám nhiều + ko hót nên mua thêm dế về cho ăn thì ngày hôm sau thấy hót trở lại.
    Chim của em Chưa thấy thay lông gì hết. giờ em ko cho ăn sâu nũa mà chỉ cho ăn dế với cám. xin các Bác cho em hỏi chim ko ăn sâu ( + Ko hót) như thế có bị gì ko ?
    em cho ăn dế nhiều or cho ăn cám ko thì chim có vấn đề gì ko ?
    Thanks các bác nhiều !

Ðề: Nhờ mọi người giúp đỡ !

Chẳng có vấn đề gì cả, dù sao cũng khuyên bạn theo công thức cám của ae đi trước chia sẻ mà thử làm 1 mẻ cám cho chim ăn (bạn sẽ thấy đáng công sức bỏ ra) và ko cho ăn sâu quy thay vào đó là sâu super. Cho ăn dế nhiều chim khó căng lửa nên đa dạng thức ăn tươi.

cho ăn sau quy đâu có sao đâu. Chim vẫn hót bình thường mà. giảm bớt số lượng sâu thôi. Cho ăn cào cào nữa.

bạn cho ăn dế nhiều sẽ bị xuống lửa đấy. chỉ trừ lúc chim thay lông thì mình nên cho ăn dế và trứng kiến nhiều thôi. chim bạn nếu đang có lửa thì bạn chỉ cho ăn sâu quy và cào cào và cám là tốt nhất

Cám ơn mọi người đã trả lời thắc mắc của mình. Đúng là chim mình đã bị xuống lửa ( mình để ý xem họ̣ng chim thì thấy nó ko đen như trước nữa) giờ hót ít.
    Mình đã ko cho ăn dế nữa, mà cho ăn sâu, nhưng nó ăn sâu rất ít mà ăn cám nhiều. có lẽ theo ý kiến các bác cho nó ăn thêm cào .... xem sao.
    Thanks!

cứ chăm bt thôi..............................

Các Chủ đề tương tự

1. Các thánh vào giúp phân biệt than trống mái giúp mình với
    Bởi lucbeo2016 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-23-2013, 03:05 AM