Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chòe lửa mộc nuôi bao lâu thì hót các bác nhỉ?

Từ hôm mua về được 1 tuần rồi mà em cứ thấy nó tạch tạch, chẳng thấy hót gì cả.

Ko biết bao lâu nó hót gió hoặc hót sổng các bác nhỉ?

Ðề: Chòe lửa mộc nuôi bao lâu thì hót các bác nhỉ?

lửa nam hay bắc vậy bác....................

cứ chăm đi 1 tuần đã nhăm nhò gì,lửa thì nhanh thuần nhưng hót thì tùy từng con có con lì thì vài tháng mới chịu mở mỏ.

Trích dẫn Gửi bởi thanhquynhgiang
    lửa nam hay bắc vậy bác....................
    Lửa bắc bác ah.

Như bình thường em nuôi họa mi nhát hơn lửa nhiều mà mua về chỉ 3 ngày là xùy mái thế nào cũng hót.

Con lửa này của em chỉ có tạch tạch. Thường thì khi có bóng người nó hoảng sợ nó lại tạch tạch nhiều hơn (vừa tạch tạch vừa nhảy).

Hì, lửa nhà mình 8 tháng rồi mới chuyện đấy bác, mà lúc yên tỉnh thì nó mới chuyện còn có mình ở gần đấy là nó cũng chỉ tạch tạch thôi, con nhanh thì 1-2 tuần, con lâu thì mấy tháng thôi, con lửa của mình nuôi 7 tháng chỉ có tạch tạch định thả đi tự dưng nó thay lông trùm lồng lại thúc mồi thì nó chuyện nên cố chăm đây này !

Con của mình mua về 3 ngày là chuyện, nuôi đến nay đã 9 tháng mà toàn chuyện với hót nhỏ, chả thấy giọng to như khướu. Mà đang thay lông nên cứ chăm đến xong lông rồi tính sau. Nuôi mình nó đến nay tốn bao nhiêu là tiền cám với mồi tươi rồi đấy. Tính ra cũng đủ mua 1 con chơi cội đc rồi =((

lửa ít nhất là 1 mùa.kiên trì đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi mrhungdhv
    Con của mình mua về 3 ngày là chuyện, nuôi đến nay đã 9 tháng mà toàn chuyện với hót nhỏ, chả thấy giọng to như khướu. Mà đang thay lông nên cứ chăm đến xong lông rồi tính sau. Nuôi mình nó đến nay tốn bao nhiêu là tiền cám với mồi tươi rồi đấy. Tính ra cũng đủ mua 1 con chơi cội đc rồi =((
    Mua một con chơi cội được thì nó cũng thay lông và thay lông thì cũng tốn kém thôi bạn, 1 ngày 2 bịt trứng kiến =10k, 5k cào cào, 2k dế. Một ngày 17k. Nó thay lông 2 tháng mất gần 1m đó, còn nếu dài hơn nữa thì..........

Trích dẫn Gửi bởi chymoichym
    Mua một con chơi cội được thì nó cũng thay lông và thay lông thì cũng tốn kém thôi bạn, 1 ngày 2 bịt trứng kiến =10k, 5k cào cào, 2k dế. Một ngày 17k. Nó thay lông 2 tháng mất gần 1m đó, còn nếu dài hơn nữa thì..........
    Nuôi đc thì tất nhiên phải chịu tốn kém chứ bác. Nhưng thà nuôi 1 chú nghe hót hay, tố chất tốt mà phải tốn kém thì cũng chịu đc bác ạ. Đằng này nuôi mộc lên ko biết nó ntn, có khi nuôi 1 thời gian lại phải thả đi. Cuối cùng cũng chả đc gì bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi thocgao
    Từ hôm mua về được 1 tuần rồi mà em cứ thấy nó tạch tạch, chẳng thấy hót gì cả.

Ko biết bao lâu nó hót gió hoặc hót sổng các bác nhỉ?
    Bác cứ kiên trì một chút,thông thường khoảng 1 kg thì sẽ được nghe hót.........còn các bác khác thì sao nhỉ ???????

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin ? chòe than non hót gió và hót sổng có phải trống
    Bởi BrookWrd43 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-17-2013, 05:49 AM