Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Chòe lửa mộc nuôi bao lâu thì hót các bác nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi langque
    Bác cứ kiên trì một chút,thông thường khoảng 1 kg thì sẽ được nghe hót.........còn các bác khác thì sao nhỉ ???????
    1 kg gì cơ bác?

Mà dạo này lửa có vẻ đứng cầu, ít nhảy hơn. Ít nhảy hơn thì cũng đồng nghĩa với ít tạch tạch hơn.

Em nghe có nhiều bác bảo lửa mà tạch nhiều nhảy nhiều thì mau mỏ. Nhưng lửa của em lúc đầu mua về hoảng sợ thì nhảy nhiều nên tạch nhiều, giờ nó quen hơn ít nhảy thì lại ít tạch. Vậy rốt cuộc là loại mau mỏ hay ít mỏ?

Giống hệt con chim nhà mình, mua được chục ngày rồi. Giờ tham khảo mấy bác trùm kín lồng, thúc bằng cào cào cho nó căng lửa mà nghe hót. Mua chim rồi trùm kín nhìn nản nản, hy vọng sau một thời gian nó hót hít cho tý. Chơi chim xác định kiên trì, tốn kém và hên xui nữa.

- CCL không như CM hay Mi đâu nhé. Thường thì CCL mộc mang về phải chăm sóc cẩn thận đến khi nó thuần mới hót sổng không thì nó chỉ hót trộm giọng líu ríu thôi. - CM hay Mi mặc dù vẫn nhảy loạn xạ nhưng quay lưng đi là hót được còn CCL thì không như vậy nhưng thời gian thuần CCL thì lại nhanh hơn rất nhiều.
    - Khi mà CCL đã hót rồi thì yên tâm nghe nó hót quanh năm luôn kể cả khi thay lông

Sau 2 tuần về nhà thì em choè lửa mộc của em đã thấy đi gió. Hôm nay thấy em nó cổ họng phập phồng, nhưng mà nhỏ lắm.

Không biết tình hình này thì ước chừng bao lâu nữa thì hót sổng các bác nhỉ?

chòe hok vội đc đâu. sau 1 mùa mới bít đc,

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. xin ? chòe than non hót gió và hót sổng có phải trống
    Bởi BrookWrd43 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-17-2013, 05:49 AM