Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Nuôi Chòe Lửa Sinh Sản

Tình hình sau khi cặp sáo ra đi ko hẹn ngày gặp lại, mình lại tuyển 1 cặp CCL về nuôi ghép, con mái thì đã dạn và hót to rồi nhưng con trống lại hơi nhát và hót nhỏ, hôm nay thì con mái đã tha rác lên làm tổ, ko biết như vậy liệu có nuôi ghép được ko nhỉ, hay là phải thay trống khác, nhờ anh em có kinh nghiệm cho lời khuyên, thanks all.....link: http://www.youtube.com/watch?v=Z9DO1jAcy7Y&feature=youtu.be

Ðề: Nuôi Chòe Lửa Sinh Sản

Trích dẫn Gửi bởi nguyentanhai
    Tình hình sau khi cặp sáo ra đi ko hẹn ngày gặp lại, mình lại tuyển 1 cặp CCL về nuôi ghép, con mái thì đã dạn và hót to rồi nhưng con trống lại hơi nhát và hót nhỏ, hôm nay thì con mái đã tha rác lên làm tổ, ko biết như vậy liệu có nuôi ghép được ko nhỉ, hay là phải thay trống khác, nhờ anh em có kinh nghiệm cho lời khuyên, thanks all.....link: http://www.youtube.com/watch?v=Z9DO1jAcy7Y&feature=youtu.be
    Nuôi đi bác, ko sao đâu! có gắng chăm sóc cho tốt và cho em nó hướng thiên nhiên là ok mà

thanks, chắc phải kiên trì thử xem, nay thì con trống lại đuổi theo con mái, con mái thì vừa hót vừa rung rung cánh giống như chim non đòi ăn vậy, chả biết là chúng đã cặp với nhau chưa nhỉ

Sau nữa tháng tha rác làm tổ thì sáng nay em nó đã đẻ được 1 trứng nhưng ko hiểu vì sao lại bị rớt xuống đất bể mất tiêu. có pro nào biết vì sao ko? để còn biết mà khắc phục, thanks all......

Trích dẫn Gửi bởi nguyentanhai
    Sau nữa tháng tha rác làm tổ thì sáng nay em nó đã đẻ được 1 trứng nhưng ko hiểu vì sao lại bị rớt xuống đất bể mất tiêu. có pro nào biết vì sao ko? để còn biết mà khắc phục, thanks all......
    khi làm tổ và đẻ trứng bạn hạn chế ngó ngiêng,chúng nó thấy ko an toàn lên đẩy trứng ra đấy.

Mình thấy con mái dạn lắm, theo mình biết thì khi chim đẻ khoản 4-5 trứng, nhưng sao đẻ bị bể 1 trứng thì lại ngưng luôn, chưa thấy đẻ tiếp.

hôm qua nghe thằng em nó nói cặp chim đuổi nhau đạp mái hót la qua trời, mình ko tin lắm nhưng nay thấy thì đúng là thật. Con mái đậu càng cây dưới thấp rung rung đôi cánh, con trống từ trên cao đáp thẳng xuống trên lưng con mái, đạp mái cũng giống như gà vậy, khoảnh khắc ấy chưa kịp lấy ĐT ghi hình lại. Đang tha rác lại hy vọng lần này sẽ có vài chú chim non. Sáng nay đi bắt vài con dế khi về nhìn thấy 1 chú chích chòe đất, ko biết có làm tổ ko nữa, chiều mát ra đảo vài vòng coi sao.

Bạn cập nhật tình hình cho anh em theo dõi với. Với lại sau này chim chuẩn bị vào mùa sinh sản bạn nên chuẩn bị mấy cái ống nước to giống như bọng cây cho em nó làm tổ sẽ không bị rớt trứng. Hy vọng bạn thành công.

ok. nếu ấp thì chắc sẽ nở con thôi, mình ngồi làm việc, chỉ ngày hôm qua thôi mình thấy chúng nó đạp 3 lần, đó là mình thấy còn những lúc ko thấy nữa thì ko biết. Nếu ghép đôi thành công thì mình sẽ nhân rộng mô hình này, vì lửa mái ở mình rẻ lắm, chỉ có 30k/1 chú thôi, trống bổi thì khoảng 300k

tình hình là diễn biến có chiều hướng tệ đi, sáng nay ngủ dậy thấy con mái xù lông đi dưới đất, nhìn rất yếu bay nhảy không nổi, mở cửa chui vào bắt ra cho uống vài giọt thuốc của chim bồ câu (mình có nuôi bồ câu pháp) rồi bỏ vô cái lồng nhỏ, nằm bật ngửa, đi phân lỏng, không hiểu sao trứng trong bụng lại bể và theo phân ra ngoài luôn. đến trưa ra thăm thì thấy em nó đã khỏe được chút ít, ăn uống, và bay nhảy trở lại nhưng nhìn cũng còn chưa khỏe hẳn nên đã đem vào lồng lớn trở lại và tiếp tục cho uống thuốc. Khó hiểu thật, hôm qua còn hót hét bình thường, sáng nay lại thế. nản thật. hy vọng rồi lại thất vọng.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. nuôi chích chòe sinh sản
    Bởi hoang_kisirong trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-14-2016, 03:32 AM
  2. Chòe than sinh sản?
    Bởi taikhoans trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-25-2013, 11:26 PM
  3. Chòe lửa sinh sản muộn
    Bởi weiling trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL