Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Tham khảo nuôi chòe lửa bổi

em vừa mua được 20con chòe lửa mới bẫy về.em đang vào cám đươc 4ngày rồi.và bây giờ em đang cho ăn cám khô của riêng chòe lửa.nhưng nó không chịu ăn.em cho sâu vào thi nó mới ăn.anh em cho em hỏi như vậy em đẵ vào được cam cho nó chưa?hay là phải thừong xuyên có sâu trong cóng.anh em chỉ dum em mới?vì em là dân mới chơi chim.nên chưa có kinh nghiệm.cảm ơn anh em trước.anh em nào biết pm cho em 0917053168

Ðề: Tham khảo nuôi chòe lửa bổi

anh chộn sâu với cám cho nó ăn.

Trích dẫn Gửi bởi chichchoetq85
    em vừa mua được 20con chòe lửa mới bẫy về.em đang vào cám đươc 4ngày rồi.và bây giờ em đang cho ăn cám khô của riêng chòe lửa.nhưng nó không chịu ăn.em cho sâu vào thi nó mới ăn.anh em cho em hỏi như vậy em đẵ vào được cam cho nó chưa?hay là phải thừong xuyên có sâu trong cóng.anh em chỉ dum em mới?vì em là dân mới chơi chim.nên chưa có kinh nghiệm.cảm ơn anh em trước.anh em nào biết pm cho em 0917053168
    trùi, bác giàu và liều ghê. Mua tới 20 con chòe lửa bổi trong khi chưa biết nuôi (tính 1 con rẻ thì cũng 150k, vậy là ra 3Tr)....nếu bác không nuôi nổi thì pm nhé...
    còn chăm sóc lửa bổi thì trong diễn đàn có rất nhiều bài viết cho những người chơi lửa bổi đó, bác tham khảo nhé!!!thân.

mong chủ thớt nuôi các em ấy khỏ mạnh và hót hay!

Nuôi chim con không khó lắm đâu bác nhưng đòi hỏi bác phải kiên nhẫn. Sau đây là một ít kinh nghiệm của mình :
    1. Đã là chim con thì bác đừng nên ép chim ăn bột sớm, bác nên cho chim ăn sâu, cào cào, trứng kiến trong 1 tháng rưỡi để chim có được sức khỏe tốt. Sau đó thì bác trộn 30% bột 70% sâu vào cóng để chim làm quen dần với bột. Sau khoảng 1 tháng thì bác trộn 50% 50%. Sang tháng thứ ba thì bác có thể yên tâm cho chim ăn bột không, vài ngày cho ăn sâu 1 lần. Ăn sâu, cào cào, thỉnh thoảng trứng kiến chủ yếu cho chim có sức khỏe, sung sức.( Trong môi trường tự nhiên làm gì có bột, chẳng qua bột là chúng ta ép chim phải ăn để đỡ tốn công sức nhưng đó k phải là thức ăn tốt cho chim con.)
    2. Vấn đề không kém phần quan trọng là vệ sinh chuồng, 2 ngày 1 lần. Bác cũng nên tập cho chim tắm. Bác nên pha một ít muối vào nước tắm để diệt ký sinh trên lông nhé.
    Chúc bác có 1 đàn chim thật khỏe, thật hay.

bác này có gõ nhầm k? làm gì mua 1 lần 20 em

sặc ...pác ở đâu thế...nhượng pớt em 1 cặp a e giao lưu chơi...bổi đâu mà 20 chú thế hic hic mình kiếm bổi đẹp chả ra 1 con

anh em ai co nhu cầu mua thì alô cho mình.20con chết mất 1 con.được hơn một tuần rồi.mình đang chộn cám khô với sâu.nhưng nó chỉ bới sâu ăn thôi.thật sự mua 1 con chim thuần bây giờ cũng mất 1tr.bỏ ra 1tr mua được 20 con chim.mà tính mình thích nuôi nó như vậy.từ lúc vào cám cho đến khi thuần được nó mới thấy vui.minh mua cua người dân tộc.nhờ họ đi đánh.

Trích dẫn Gửi bởi chichchoetq85
    anh em ai co nhu cầu mua thì alô cho mình.20con chết mất 1 con.được hơn một tuần rồi.mình đang chộn cám khô với sâu.nhưng nó chỉ bới sâu ăn thôi.thật sự mua 1 con chim thuần bây giờ cũng mất 1tr.bỏ ra 1tr mua được 20 con chim.mà tính mình thích nuôi nó như vậy.từ lúc vào cám cho đến khi thuần được nó mới thấy vui.minh mua cua người dân tộc.nhờ họ đi đánh.
    bạn ở đâu thế...nhượng mình 1 cặp hay 1 chú cũng dc

bac o dau tq the em cung o tq nay keke

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bài viết hay, đầy đủ về chích chòe lửa cho ae tham khảo
    Bởi quangbds19 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-26-2013, 03:23 AM
  2. Tham khảo giá chòe đất năm nay 2013 tại Hà Nội
    Bởi VYZGraig44 trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 10