Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Muốn nuôi thêm chòe lửa !

Tình hình là đang nuôi chòe đất và than...giờ em muốn chơi thêm chòe lửa nhưng thấy lồng to quá kồng kềnh...em nghe nói chòe lửa sẻ đuôi ngắn mình nuôi lồng nhỏ được...cho em hỏi tí:
    chòe lửa đuôi ngắn hót có hay không...?
    nếu có lửa sẽ duôi ngắn ngắn cở 16cm vậy thì chỗ nào bán thế uy tín vậy mấy pác...?
    thank

Ðề: Trả lời dùm em...

hót hay hay dỡ tùy con .mà lữa đuôi ngắn xấu chơi chi bạn . ra tiệm hỏi bạn nhé . đuôi dài khó tìm chứ đuôi ngắn cả đống . lần đầu thấy người đòi chơi lửa đuôi ngắn

lửa đuôi ngắn thì ra tiệm cả đống bạn ơi, ai mê lửa mà k tìm lửa đuôi dài, hót hay dở là tùy con và do mình luyện nữa. bác chờ gần tết hoặc ra tết mà tìm lửa cho ngon. bi giờ là tụi nó thay lông. vài ý chia sẻ

Trích dẫn Gửi bởi huythanh111
    hót hay hay dỡ tùy con .mà lữa đuôi ngắn xấu chơi chi bạn . ra tiệm hỏi bạn nhé . đuôi dài khó tìm chứ đuôi ngắn cả đống . lần đầu thấy người đòi chơi lửa đuôi ngắn
    ) bác này không làm gì sao mà thấy topic của CCL là thấy bác nè, vậy mà kêu là bận đi làm ah, hehe. bác chém nhẹ thui nhé

Ðề: Muốn nuôi thêm chòe lửa !

thank các bác nha...tại e thấy lửa đuôi dài lồng to quá nên em hỏi thế để kiếm em lửa sẻ đuôi không dài lắm để nuôi...mới chơi mong các bác thông cảm.

Trích dẫn Gửi bởi xekomen
    Tình hình là đang nuôi chòe đất và than...giờ em muốn chơi thêm chòe lửa nhưng thấy lồng to quá kồng kềnh...em nghe nói chòe lửa sẻ đuôi ngắn mình nuôi lồng nhỏ được...cho em hỏi tí:
    nếu có lửa sẽ duôi ngắn ngắn cở 16cm vậy thì chỗ nào bán thế uy tín vậy mấy pác...?
    thank
    bạn ở đâu vậy mình có bán này.. nếu mua l.lạc sdt này bạn nhé 0944667666.. chim ngon ko tật lỗi j đâu bạn ah

lên đường trường chinh có 1 dãy cửa hàng bán chim lun đó vào đó mà hỏi coi có k nhé :| Cách mấy ngày mình gé thì còn tầm 10 e , giá 180k/e ... K thì bạn gé chỗ trên đường Thành thái có 4 5 tiệm kế sát nhau lun đó . Thân !

Trích dẫn Gửi bởi hieuvks
    ) bác này không làm gì sao mà thấy topic của CCL là thấy bác nè, vậy mà kêu là bận đi làm ah, hehe. bác chém nhẹ thui nhé
    mình đi làm chứ nhưng làm theo ca , thời gian rảnh nhiều . mình chỉ me lửa nên hay có mặt... hi

Trích dẫn Gửi bởi xekomen
    thank
    Em nên dùng từ là lửa đuôi ngắn thôi chứ (lửa sẻ mà đúng là sẻ luôn ) thì rất là đắt đó ... Cách đây 4 tháng trước anh thấy 1 con lửa bổi sẽ rất đẹp chim và rất mi ni , nó lớn hơn con chích chòe đất 1 chút mà đuôi dài cở 16 cm thì phải . Anh hỏi giá thì chủ nó nói 3 chai kg bớt 1 xu , anh trả giá 2 triệu 500 nó kg thèm nhìn luôn đó ... hì hì ... Càng đẹp và càng độc là càng mắc đó ...thân...

Uploaded with ImageShack.us

thế này có dc gọi là sẻ k hả a ? :| Sao e thấy nó dài qá

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cám chòe than có cần thêm đường hay mật ong không
    Bởi 0905418844 zalo trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-26-2012, 12:59 AM
  2. Thêm 1 em chòe than nam .
    Bởi lethangpro trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11