Kết quả 1 đến 7 của 7

Bác lãng tử chỉ giáo giúp

Con này em bắt của bác về 3 ngày đã xổng với chuyện cả ngày. Giờ em nó bj tình huống này bác đã gặp phải chưa ạh. Mong bác giúp đỡ nếu không được thì tình hình mà xấu đi đành cho em ý về với mẹ thiên nhiên. Phần cuối mỏ em ý giờ như có 1 lớp sừng lồi lên gồ ghề, lúc đầu thì cứ nghĩ là do cái cóng nước bị sứt em nó vục mỏ vào uống thì bị xước nhưng có vẻ không phải vì em thấy đợt này nó có vẻ dầy thêm, đã thử cho nước muối vào nước tắm nhưng không thấy đỡ. Hình em nó đây ạh bác xem giúp

Ðề: Bác lãng tử chỉ giáo giúp

Con chòe lử của em bị tụt đuôi phải chăm sao cho nó mọc đuôi tốt nhờ bác chỉ giúp?

Đang ở
    Hồ Chí Minh

Trích dẫn Gửi bởi linhkhoi
    Con này em bắt của bác về 3 ngày đã xổng với chuyện cả ngày. Giờ em nó bj tình huống này bác đã gặp phải chưa ạh. Mong bác giúp đỡ nếu không được thì tình hình mà xấu đi đành cho em ý về với mẹ thiên nhiên. Phần cuối mỏ em ý giờ như có 1 lớp sừng lồi lên gồ ghề, lúc đầu thì cứ nghĩ là do cái cóng nước bị sứt em nó vục mỏ vào uống thì bị xước nhưng có vẻ không phải vì em thấy đợt này nó có vẻ dầy thêm, đã thử cho nước muối vào nước tắm nhưng không thấy đỡ. Hình em nó đây ạh bác xem giúp
    theo mình thì lửa của bạn bị bệnh ké , nếu càng ngày sưng to thì bạn nên phẩu thuật nặng ra, trong đó có một cục cồi, phải nặng ch hết, có thể bị đi bị lại 2 đến 3 lần mới khỏi. Nếu bạn không chữa, chim sẽ die đó

Trích dẫn Gửi bởi haivictory78
    Con chòe lử của em bị tụt đuôi phải chăm sao cho nó mọc đuôi tốt nhờ bác chỉ giúp?
    bác cho trưng kiến thường xuyên sẽ mau ra lông và mướt, sâu xen kẻ

Không phải lo bạn nhé.
    Hiện tượng đó kiểu như thay mỏ thay boss thôi, cứ kệ nó dày lên tự bong ra hết. Không phải con nào cũng thế, con chòe mồi ở nhà cũng vậy, có 1 cục cứ sùi lên rồi lâu lâu 1 vài tháng nó tắm nó tự bong ra hết, em nó lại đẹp như xưa.

cac bac cho em hoi con lua cua em no bi gay long duoi dai nhat nhung gay toi tan chan duoi cho toi bay gi ko thay no moc ra cac bac chi dum em voi ko biet lam sao, da duoc 3 thang roi

Trích dẫn Gửi bởi maithanhduy
    cac bac cho em hoi con lua cua em no bi gay long duoi dai nhat nhung gay toi tan chan duoi cho toi bay gi ko thay no moc ra cac bac chi dum em voi ko biet lam sao, da duoc 3 thang roi
    *** Con chòe lửa này cụ nuôi lâu chưa ?
    *** nếu mới nuôi thì cụ xem lại xem lông dài ấy thật hay giả
    *** nếu nuôi lâu rồi thì cụ bắt ra lấy tay sờ vào sợi lông gấy thấy vướng thì dùng Zíp (nhổ râu ) nhỏ nó đi- nếu bị da ăn trùm lên thì phải dùng kim nhể miệng nó ra và nhổ cái chân gẫy đó đi thì em no s mới mọc được lông khác *!