Kết quả 1 đến 6 của 6

Anh em cho mình hỏi!! =>> Chòe bỏ ko ăn cám ???

Anh em cho mình hỏi!! =>> Choe ko ăn cám ???
    Mình có con choè lửa, nuôi tầm 5 tháng rùi.Hót hét ok, mình mua lúc là chim mép mình đã vào cám và em nó ăn ngon lành từ lúc mua về.Hôm nay mình để ý thì em nó ko ăn cám nữa toàn ăn đồ tươi.Mình bỏ đói nó cũng ko ăn cám ( .Chim bị sao vậy anh em?

Ðề: Anh em cho mình hỏi!! =>> Chòe bỏ ko ăn cám ???

Bác chiều em nó quá nên cho ăn mồi tươi, bác cứ dứt hẳn mồi tươi 3 ngày chỉ có cám và nước xem nào, không chết đâu mà lo.

Hoặc bác rơi vào trường hợp thứ 2 : Khi đến hàng chim thấy nó mổ thức ăn trong coong tưởng là mổ cám, nhưng thực chất cám có trộn sâu cắt nhỏ, nó mổ sâu ăn thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Bác chiều em nó quá nên cho ăn mồi tươi, bác cứ dứt hẳn mồi tươi 3 ngày chỉ có cám và nước xem nào, không chết đâu mà lo.

Hoặc bác rơi vào trường hợp thứ 2 : Khi đến hàng chim thấy nó mổ thức ăn trong coong tưởng là mổ cám, nhưng thực chất cám có trộn sâu cắt nhỏ, nó mổ sâu ăn thôi.
    Em nghe anh em nói em nó do ăn mồi tươi nhìu nên wen ăn cám.H phải dzo cám lại em đang trộn sâu vs cám cho nó ăn , nản ưa.

Còn TH2 thì ko có rùi.Tại e mua chim mép về nuôi, e tự tay vào cám mà.Em nó ăn cám 1 thời gian dài, lúc tết là em cho ăn cám ko từ 26 tết đen 15 luôn,tại em đi chơi .Sau này do rảnh nên ngày nào cũng cho nó ăn mồi tươi nên e nghĩ nó quên cám rùi

bài viết hay quá, cảm ơn bạn!!!!!!!!!!!!

.................................................. .................................................. ...........................................

ko có j lạ đâu bạn ơi,lửa là loại ăn mồi tươi chủ yếu,cám ăn thêm đc thì tốt nó giúp giữ lửa và làm mượt lông hơn,nó chịu ăn ít ít là dc rùi nếu con của bạn đã từng ăn cám đó rồi thì tự nó bik ăn thêm hay ăn ít thui đừng có lo

Chòe của mh cũng thế, mấy hôm sau đó bị trúng gió mh chữa đỡ tý sau đó ph sinh lun. Nuôi thấy đỏng đảnh quá......