Kết quả 1 đến 7 của 7

Giúp!!!!!!Lửa bổi đã 02 tuần sao còn nhảy quá

Tình hình là mình mới bắt con lửa; do phải đi làm để mình nó trong nhà, chỉ sáng, trưa, chiều về là chăm nó thôi. Đã tắm táp (buổi trưa) ngon lành, sâu rồng cắt nhỏ trộn cám ăn rồi, không có điều kiện đút mồi bằng tay cho em nó.... Đã được khoảng 02 tuần mà đứng gần cách 02 mét vẫn nhảy như ma, chỉ kêu tạch tạch không hót hét gì cả...​

Các cao thủ góp ý để mình thuần em nó nhanh hợn được không?

từ từ bác ơi , mới có 2 tuần à , còn vấn đề k hót bác k giữ được lửa rừng cho nó rồi , em cũng có con 20 ngày nhưng hót hét cả ngày , ngày thứ 2 về là hắn chơi thôi rồi , chơi đến bây giờ luôn , bác cố gắng chăm mồi tươi cho em nó nhé.

Ðề: Giúp!!!!!!Lửa bổi đã 02 tuần sao còn nhảy quá

Khiếp, em mua 1 con tầm 6 tháng lồng, mộc dở, cầm cào cào phi ra cướp mà vẫn nhảy. Tắm táp vô tư, tật lỗi không có. Cứ từ từ bác ạ. Con mình bắt được 1 tuần mà trưa nay mới nghe hót sổng

Ðề: Giúp!!!!!!Lửa bổi đã 02 tuần sao còn nhảy quá

Không cắt sâu trộn cám nữa, để ăn cám không thôi. Mỗi lần lại gần chim thì cho nó ăn mồi tươi dần dần thành thói quen . Sau này quen rồi cứ chủ lại gần thì nó nhảy bổ ra

cho em thắc mắc tý là em cũng mới có 1 con ccl được cỡ 1 tháng rồi tuần đầu nó hót tiếng dài hay lắm không biết mấy tuần sao nó hót ngắng ngủng @@ không biết nó có học theo 2 con chào mào nhà em không @@ có cách nào cho nó hót dài trở lại dc không

bác nên để nó đói thì tốt hơn. như thế nó sẽ nghĩ mình cho nó ăn thì sẽ nhanh thuần

Trích dẫn Gửi bởi Trick Spinning
    cho em thắc mắc tý là em cũng mới có 1 con ccl được cỡ 1 tháng rồi tuần đầu nó hót tiếng dài hay lắm không biết mấy tuần sao nó hót ngắng ngủng @@ không biết nó có học theo 2 con chào mào nhà em không @@ có cách nào cho nó hót dài trở lại dc không
    - Chim mới về thì còn lửa rừng nhưng khi hết lửa rừng thì chim không hót là chuyện bình thường mà với lại chim không có chim đấu thì nó cũng it hót