Kết quả 1 đến 7 của 7

Thuần choè lửa sau một tuần sờ được vào nó.

Em mua choè bổi mới vào cám từ cửa hàng về chỉ sau một tuần mà thuần đến mức có thể đưa tay vào người nó lại mổ tay mình. Cách thực hiện như sau: Choè mới mua về đưa vào lồng vuông treo lên tường tầm ngang mặt người, che kín nóc và cạnh phải (còn hở mặt trước và cạnh trái). Phía bên trái em đặt một lồng choè đã thuần cách 10cm, bên lồng choè bổi đặt một cóng nông và rộng với một lượt mỏng cám, một cóng khác đựng nước, sáng ra nhẹ nhàng ra cầm sâu cho chim thuần ăn trên tay mình (để cho con bổi nhìn thấy mình cho con thuần ăn trên tay) và bỏ một con sâu vào cóng cám bên lồng choè bổi rồi nhẹ nhàng đi ra xa. Bổi đói thấy khuất người là nhảy vào ăn sâu ngay, lặp lại việc cho ăn mồi với chim thuần và bỏ sâu vào cóng của bổi vài lần mỗi khi nó ăn xong. Em chỉ làm 2 ngày (mỗi ngày 3 lần: Sáng, trưa, chiều tối, mỗi lần 5 sâu) là bổi đã tương đối thuần rồi, sang ngày thứ 3 thì cắm sâu vào que đưa vào cho bổi ăn, mỗi lần mình lại cầm que ngắn lại một chút. Hết ngày thứ 3 là có thể cầm sâu cho bổi ăn rồi, ngày thứ 4 cầm sâu cho bổi ăn nhưng cầm chặt tay khiến bổi phải mổ và kéo đứt từng phần của sâu. Ngày thứ năm, thứ sáu thì thò cả tay vào lồng cầm sâu cho chim ăn đến ngày thứ bảy em nó đã mổ tay mình mỗi khi mình sờ vào nó rồi.
    Trong 7 ngày thuần chim, trưa nào em cũng đặt một khay nước vào để chim tắm, chiều về lại bỏ ra.
    E mới chơi choè lửa thôi nhưng thấy choè lửa dễ thuần nhất trong các loại chim mình đã nuôi.
    Ps: Em cũng đi làm cả ngày nhé, chỉ sáng, trưa và tối ở nhà thôi.

Ðề: Thuần choè lửa sau một tuần sờ được vào nó.

Sao lại cho khay nước vào lồng ? Mua cái lồng tắm đi bạn

xuất hiện thiên tài thuần chòe lửa rồi

May hơn khôn, gặp con này nó dễ tính mới vậy

Gặp con lành non tuổi thì cũng nhanh,2 con lửa nhà mình ,6th vẫn nhảy như hoẵng, chán chả buồn thuần kệ xừ nó khi nào thuần thì thuần )

co khi la chim lon y ban ak chu minh khi ko nhanh den the dau

Chòe lửa là loại dễ thuần vì thế cứ nuôi bình thường một thời gian là đứng lồng chứ không khó như chòe than. Cách thuần của chũ thớt cũng hay đang để học hỏi, có thế áp dụng cho các loại chim khác và phù hợp với những anh em có nhiều thời gian

Các Chủ đề tương tự

1. than bổi thuần 1 tuần
    Bởi babyseo8x trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 10-31-2013, 05:08 PM
  2. Choè than k thích cám Thuý Tuấn
    Bởi HaiMinh68 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-27-2013, 04:56 AM
  3. Nghệ Thuật Chọn Và Thuần Dưỡng Choè Than Bổi !
    Bởi sang8382 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-12-2013, 05:15 AM