Kết quả 1 đến 5 của 5

Chòe lửa rụng lông te tua

Các Bác cho hỏi, em lấy 1 con choè lửa 4 mùa của 1 Bác. Hôm lấy Bác chủ bảo đang thay lông, nhìn dáng chim và quả đuôi 23 em cũng kết, tuy nhiên về nhà không thấy lông lá mọc ra, vẫn như cũ, phần ngực lộ ra từng mảng da thịt đỏ . Trông hết sức là te tua.

Chim vẫn rất khoẻ , thỉnh thoảng hót sổng nhưng ngắn. Từ lục lấy về cũng được vài tuần nhưng em ko thấy lông lá khá hơn gì, và cũng không thấy rụng lông đi.

Lúc tắm xong nhìn cực thảm

Em có hỏi 1 số bác thì nghĩ do cám nóng quá. Cám do bác chủ tự làm cũng khá công phu .

Em đã dừng cám cũ 2 ngày nay, ngừng cho ăn mồi tươi, cho cám choè 1 HBK

Các Bác cho hỏi cách xử lý trường hợp này như thế nào để cho nó thay lông nhanh ? Cám gì là phù hợp nhất? Chế độ dinh dưỡng thế nào để chim lấy lại bộ lông đẹp ?
    Cảm ơn Các Bác!

Không Bác nào giúp em ạ? Lông em nó vẫn chưa có dấu hiệu phục hồi

Ðề: Chòe lửa rụng lông te tua

tam thoi ban cu cho an cam trung nhat thoi,van nhu van them de cho mat ca chim moi co luc,ko qua yeu do cam kem.......nhung ban dung sot ruot de an vay time ban xem tiep nhu the nao nhe.

Con choè lửa của em hiện lông lá đã ngon, đuôi đã rụng và ra nhanh, nhưng có điều nó hay đánh đuôi tạch tạch cả ngày nên đuôi nó mọc lệch. Hiện tại cả đuôi trắng và đuôi đen mọc xoè ra như rẻ quạt vậy
    Bác nào có cách nào giúp em cho lông đuôi nó mọc đẹp được không ạ?

- chim chưa hoạn thiện lông nó thế đó bạn chứ không phải là do đánh đuôi mà bị vậy đâu yên tâm nhé