Kết quả 1 đến 3 của 3

Có con CL cùi nhờ các bác nhận xét và chỉ giáo giúp cách chăm sóc

Tình hình là e mới mua 1 e CLL lửa được 20 ngày, mua về khoảng 10 ngày thì thấy e nó biết đi gió và rất dạng người. hiện tại thì em nó đi gió cả ngày còn hót sổng thì chỉ vào khoảng 4 giờ sáng mới làm vài tiếng. nhờ các bác chỉ giáo giúp cách chăm sóc để e nó mau căng lửa và có thể hót sổng vào ban ngày và tiện thể nhờ các bác đánh giá hộ e nó thế nào có nên cơm cháo gì không. các bác cứ chém thẳng tay ko phải ngại
    hiện tại thì mình đi làm ở xa ơ nhà gửi cho bố trông hộ. nó đã bị xổng chuồng 1 lần nhưng hên là thằng gần bên nhà bắt được nên mình xin lại (lúc đầu nó định đem nướng cho con nó ăn vì không biết chim gì may mà có người nói đó là CCL nên nó để nuôi 3 ngày sau mình mới biết nên xin lại đó). Mình mới nuôi CCL lần đầu nhưng không biết cách chăm sóc thế nào cho mau lên lửa. hiên tại thì mình chăm sóc nó như sau: cám bình dương (lúc nào cũng có), ngày 1 muỗng cafe sâu nhỏ, 6 sâu lớn cách 3 ngày cho ăn trứng kiến 1 lần và tắm 1 lần. tắm nắng đầy đủ. mong các pro chỉ giáo giúp em lửa của em mau lên chứ thấy nó chuyện hồi mà ít hót sổng quá nên cũng hơi sốt ruột

Ðề: Có con CL cùi nhờ các bác nhận xét và chỉ giáo giúp cách chăm sóc

Nuôi mộc thì cần thời gian bạn ajh, không vội được đâu. Em này của bạn còn lửa rừng nên thỉnh thoảng sổng vài câu. Dùng cám đấy thì bổ sung mồi tươi nhiều hơn là ok. Trung bình thì nếu nuôi bổi thì mất khoảng 1 mùa để em nó vào phom chuẩn bạn ajh, rồi thì tùy tố chất của con chim nữa

Ðề: Có con CL cùi nhờ các bác nhận xét và chỉ giáo giúp cách chăm sóc

Trích dẫn Gửi bởi linhkhoi
    Nuôi mộc thì cần thời gian bạn ajh, không vội được đâu. Em này của bạn còn lửa rừng nên thỉnh thoảng sổng vài câu. Dùng cám đấy thì bổ sung mồi tươi nhiều hơn là ok. Trung bình thì nếu nuôi bổi thì mất khoảng 1 mùa để em nó vào phom chuẩn bạn ajh, rồi thì tùy tố chất của con chim nữa
    nó là chim non thì phải bác ah vì chân nó còn trắng. nhờ bác chỉ giáo thêm