Kết quả 1 đến 7 của 7

cách tắm chích chòe lửa

mấy cao thủ chỉ giúp cách tập cho lửa tắm nha!

Ðề: cách tắm chích chòe lửa

Neu nha co chim biet tam bac de gan em ay bac truoc

Trích dẫn Gửi bởi huudung
    Neu nha co chim biet tam bac de gan em ay bac truoc
    Quá chuẩn rùi! Mình cũng vừa bắt 1 em lửa (nghe người bán nói mới bẫy được vài ngày) chuyển về lông lá rất bẩn do dính phân trong lúc chuyển, vẫn còn rất nhát, cứ bay nhảy vòng vòng trong lồng suốt....ngày thứ hai mình cho nó nhìn con thuần tắm xong, đến lượt cho nó qua lồng tắm cũng khó, nhưng qua được rồi lại tắm như vịt luôn... ngặc nỗi: tắm xong lùa lại lồng cũ vẫn nhảy như trước, hy vọng sẽ nhanh thuần

chúc bạn nhanh thuần đc em nó. chòe lửa là loại dễ thuần nhất mà

trước mua 2 con ko bik tắm mình toàn kẹp con than ở giữa,than nó tắm thì thôi rồi vẩy nc tung tóe sang 2 bên em lửa ngứa mình pải nhảy xuống tắm
    ko bạn lấy nước xì cho nó là tắm ngay,nếu chim mộc thì để chỗ tĩnh cho nó thấy an toàn là sẽ tắm ngay

Hôm qua mình bắt 2 em lửa của bác Lãng tử về. Thấy lông lá toàn dính phân, về cho vào lồng tắm luôn. Ai ngờ đâu 2 em lần lượt nhảy vào khay nước ùm ùm luôn. May thật ko lo luyện cho tắm. Nhưng khổ cái 1 e tắm xong ko sao. E còn lại tắm xong thấy lạnh run người ko buồn tung cánh vẩy nước cho kho người mà cứ đứng đực trên cầu. Liền lấy quạt sưởi cho e nó. Đút dế mổ luôn, may mà sáng nay vẫn bthuong ko sao. Nhưng mà cứ nhảy tùm lum từ cầu lên sàn kể cả kéo áo kín lồng ( đút dế mổ luôn tưởng e nó thuần dạn rùi)- cái này là hiện tượng ji hả các bác. Nhìn nó nhảy lên nhảy xuống e chóng hết cả mặt. Còn con kia thì nhát kéo áo lồng để hở có tí nhưng ko nhảy như em này.

Ðề: Re: cách tắm chích chòe lửa

Trích dẫn Gửi bởi uyvu79
    Hôm qua mình bắt 2 em lửa của bác Lãng tử về. Thấy lông lá toàn dính phân, về cho vào lồng tắm luôn. Ai ngờ đâu 2 em lần lượt nhảy vào khay nước ùm ùm luôn. May thật ko lo luyện cho tắm. Nhưng khổ cái 1 e tắm xong ko sao. E còn lại tắm xong thấy lạnh run người ko buồn tung cánh vẩy nước cho kho người mà cứ đứng đực trên cầu. Liền lấy quạt sưởi cho e nó. Đút dế mổ luôn, may mà sáng nay vẫn bthuong ko sao. Nhưng mà cứ nhảy tùm lum từ cầu lên sàn kể cả kéo áo kín lồng ( đút dế mổ luôn tưởng e nó thuần dạn rùi)- cái này là hiện tượng ji hả các bác. Nhìn nó nhảy lên nhảy xuống e chóng hết cả mặt. Còn con kia thì nhát kéo áo lồng để hở có tí nhưng ko nhảy như em này.
    Tình trạng đó là gì?
    Thứ nhất chim nhảy xuống tắm ngay: Chim bổi bị nhốt quá lâu ngày không được tắm nên thấy nước là mừng lắm, xuống tắm ngay.
    Thứ 2: Chim quá đói hoặc quá thiếu chất (thường các tiệm chim cho chim ăn sâu và cám) cho nên gặp dế và cào cào là bay đến mổ. Được bạn cưng cho ăn no nê nên hôm sau nó đã không còn thèm dế nữa, thế là trở về bản năng của một con bổi.

Các Chủ đề tương tự

1. chích chòe than của em không chịu hót. Giúp em với
    Bởi newhomes trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 03-11-2012, 03:34 AM
  2. Chích chòe mất lửa :-o
    Bởi Beodeptrai trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-18-2011, 09:38 PM
  3. Hỏi cách chọn chích chòe lữa con như thế nào ..
    Bởi sadrain trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-30-2011, 05:02 AM