Kết quả 1 đến 10 của 10

Cho mình hỏi cách vào cám chòe lửa mộc

như tiêu đề mình mua 1 em chòe lưa mộc về mà nó ko ăn cám. anh em giúp với .thanks

Ðề: Cho mình hỏi cách vào cám chòe lửa mộc

bạn tập cho em nó ăn sâu rồng, sau đó cắt sâu ra trộn với cám. mới đầu cho ít cám sau đó tăng cám bớt sâu, hoặc lấy trứng kiến trộn cám cũng được, cám nên bóp vụn ra. mất khoảng 1 tuần.

Ban bo Trung kien hoac sau voi cam vao chung khoang 4 ngay ban cho cam thoi ko cho gi them va Chu y xem no co an cam ko.con khong nua ban tron cam voi sau hoac Trung kien va giam sau hoac Trung kien tu tu cho toi khi chi con cam k la ok

cứ trộn cám và sâu cho nó , lúc đầu trộn sâu % nhiều 1 tí , sau đó giảm từ từ , khoảng tầm vài ngày là nó ăn ngay mà , nếu chim mới bắt trên rừng về phải trùm áo lồng nhé.

Trứng kiến kiếm o đâu hả các bác

Trích dẫn Gửi bởi 747
    Trứng kiến kiếm o đâu hả các bác
    Mua ở tiệm bán dụng cụ câu cá đó bác. Hoặc ra 1 số tiệm chim cũng có, lửa nhà mình vô cám bằng cách cắt sâu, ăn cám ko ăn thì chết ráng chịu, cũng ko cần nghiền cám ra lun hehehe

Mới về thúc sâu cho khỏe đi đã,chim mới bắt về nhốt lồng tập trung,di chuyển rất yếu bác vào cám có khi hịu ấy,thúc sâu dế tầm 4-5 ngaỳ rồi vào cám,con nào coòn lửa sổng nhanh hơn.nước bác mua b-complex pha ít vào bổ xung vitamin luôn

Cách này em bày bác đảm bảo 2 ngày ăn cám nè nhưng hơi tàn nhẫn chút )B1 Bỏ đói em nó 1 ngày )
    B2 Cho em nó 1 con dế, sau đó bỏ đói tiếp nửa ngày
    B3 Lấy 1 con dế, ngắt đầu, rút ruột rùi đút cám vào bên trong, em hay lấy cám Ba Vì vì nó dài dễ đút.Nhát đầy cám vào con dế, như là mình ăn dế nhồi đậu phộng dzay đó ) sau đó cho em nó ăn ) đảm bảo em nó nuốt nguyên con ) vậy là em nó ăn 1 lượng cám hơi bị nhiều rùi
    B4 lặp lại bước 3 ngày 10 lần trong vòng 2 ngày
    B5 Bỏ cóng cám vào là xong
    ) cách này chim nhanh dạn và nhanh ăn cám nhất
    Lưu ý, với cách này lúc cho em nó ăn dế anh em nên huýt sáo phát tạo cho chim thói quen khi gặp chủ nên anh em có thể đút cho chim ăn trong vòng 5 ngày

Đang nhiều sâu gạo, bạn nên trộn sâu gạo với cám 1 lượng vừa đủ dùng cho chim trong ngày thôi,
    nếu chim bạn là mộc tinh thì mất khoảng 3-5 ngày là chim ăn cám ngon lành, chú ý thường xuyên theo dõi đáy lồng xem có cám rơi ra ngoài hay ko là biết chim có ăn cám hay không thôi. Thứ 2 là xem chỗ treo chim cho hợp lý rồi mở áo lồng hình chữ A để chim quen dần nhé

Tình hình là em mới e lửa bổi được 1 ngày, hình như là chim hơi non (vì chân trắng). E đi làm xa nhà 1 tuần mới về 1 lần nên lấy ít sâu bỏ vào cám bột và bỏ vào cóng lớn(loại cóng tắm trong lồng) trùm áo lồng và đã mở hé áo lồng ra 1 ít không biết em nên giảm lượng sâu như thế nào (em đang cho 2 thìa canh sâu gạo và 3 thìa cám) mong các bác chỉ giáo giúp với. mới bị bọn đạo chích nó phắn 2 e mào gần 5trieu bạc nên buồn đua đòi nuôi lửa nhưng ko biết cách chăm