Kết quả 1 đến 8 của 8

Gấp!!!!!!!!!!diệt bọ cho chim

các bác nuôi lâu năm cho em hỏi làm thế nào để diệt bọ cho chim chích chòe với ạ!em mới nuôi 1 con được mấy hôm k biết phải cho nó tắm nên giờ nở bọ có vẻ ngứa ngáy lắm,cứ nhảy chồm chồm,sợ nó chết mất!mong các bác giúp e gấp ạ

Ðề: Gấp!!!!!!!!!!diệt bọ cho chim

hi bác vắt nửa quả chanh cho vào khay nước ,cho chim tắm ,hoặc bác hòa ít muối loãng ,hoặc đổ ít nước chè mạn ( nhưng cách này màu nước chè chim hay sợ ),bác cứ tắm đều một hai ngày là hết bọ luôn !
    chúc bác thành công !

cảm ơn bác nhé,để e thử dùng chanh xem thế nào chứ nước muối dùng rồi mà nó k khỏi

Muốn nhanh thì bắt ra xịt ít hantox hay bôi ít dầu gió xẽ hết.còn ko muốn bắt da thì.tắm nước muối pha loẵng,dung dịch vệ sinh phụ nữ,hoặc cho cây mần tưới cũng hết

uppppppppppppppppppppppp lên nào ! ủng hộ bạn

dầu gió bôi nó có làm sao k bạn?chai dầu màu xanh hả bạn???
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    mình tắm nước chanh cho nó 2 ngày rồi k khỏi @@,để im tự nó k chịu tắm,phải bắt ra tắm cho nó nên qua nay nó sợ toàn đâm đầu vào lồng thôi,làm sao bây giờ mấy bác?

Trích dẫn Gửi bởi hiennguyenkt1
    các bác nuôi lâu năm cho em hỏi làm thế nào để diệt bọ cho chim chích chòe với ạ!em mới nuôi 1 con được mấy hôm k biết phải cho nó tắm nên giờ nở bọ có vẻ ngứa ngáy lắm,cứ nhảy chồm chồm,sợ nó chết mất!mong các bác giúp e gấp ạ
    Bạn mua chai dung dịch vệ sinh Dạ Hương về nhỏ vài giọt vào nước tắm cho em nó, nhớ là nhỏ vào nước và không khuấy lên (để Chim tắm nó tự động hòa ra, mình khấy truoc Chim thấy bọt lại sợ). Mình vừa trị rận cho Con Nhồng của mình cách đây 1 tuần và giờ đã hết.
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi nokia8xmobile
    Muốn nhanh thì bắt ra xịt ít hantox hay bôi ít dầu gió xẽ hết.còn ko muốn bắt da thì.tắm nước muối pha loẵng,dung dịch vệ sinh phụ nữ,hoặc cho cây mần tưới cũng hết
    Bạn có biết ở đâu bán hoặc có Cây Mần Tưới k? CHỉ cho mình với, mình muốn trồng để phòng rận cho Chim.

Trị bằng cây mần tưới rất tốt; chủ thớt tham khảo link này xem
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=7412