Kết quả 1 đến 8 của 8

chỉ giúp e cach căng lửa và thuần CCL

thấy ae trên diễn đàn choi CCL zui quá nên cũng bon chen tém 1 chú về !! :chú này đc 1 mùa rôi mà vẫn hơi nhát !! e cũng chưa có kinh nghiệm j hêt >- mong các bật tiền bói chia sẽ ít kn căng lửa và thuần CCL !!! thask

Ðề: chỉ giúp e cach căng lửa và thuần CCL

Bạn muốn nó thuần nhanh thì xách chim đi chơi nhiều vào..khi xáh nhớ chùm áo lồng..mồi tươi đầy đủ sẽ nhanh căng thôi.

Trích dẫn Gửi bởi reus
    Bạn muốn nó thuần nhanh thì xách chim đi chơi nhiều vào..khi xáh nhớ chùm áo lồng..mồi tươi đầy đủ sẽ nhanh căng thôi.
    vậy hả thansk bạn .... cho mình hỏi chim co cần ăn theo chế độ j không bạn

thatlaf may mắn cclm của em 3 ngày là đút = tay cho nó ăn đc rùi nhưng nó ko chiệu
    hót

chòe lửa nhanh thuần, nhanh dạn nhưng để em nó hót là điều khó khăn, chòe lửa khi có lửa mới hót sổng nhiều, minh nuôi 4 em chòe lửa được 3 năm, suốt năm đầu không có em nào hót nhưng giờ thì 1 em thay lông còn 3 em hót cả ngày. bạn cứ thúc sâu tươi, cào cào, dế hằng ngày, tắm nước tắm nắng thường xuyên là OK. khi hót là nó hót cả ngày đấy

Trích dẫn Gửi bởi namhuy
    chòe lửa nhanh thuần, nhanh dạn nhưng để em nó hót là điều khó khăn, chòe lửa khi có lửa mới hót sổng nhiều, minh nuôi 4 em chòe lửa được 3 năm, suốt năm đầu không có em nào hót nhưng giờ thì 1 em thay lông còn 3 em hót cả ngày. bạn cứ thúc sâu tươi, cào cào, dế hằng ngày, tắm nước tắm nắng thường xuyên là OK. khi hót là nó hót cả ngày đấy
    Thanks ban ! bữa nai chim mình cũng dạn được phần nào rồi , nhưng nó chỉ đứng khi thấy mình còn người khác mà tới thì nhảy
    Cho mình hỏi thêm là mấy ngày gần đây sao ăn cào cào , sâu , trứng kiến là ói ra cục j đen

ban có thể cho mình biêt cách chữa đc ko thanks bạn trước

Trích dẫn Gửi bởi khanh dong
    Thanks ban ! bữa nai chim mình cũng dạn được phần nào rồi , nhưng nó chỉ đứng khi thấy mình còn người khác mà tới thì nhảy
    Cho mình hỏi thêm là mấy ngày gần đây sao ăn cào cào , sâu , trứng kiến là ói ra cục j đen

ban có thể cho mình biêt cách chữa đc ko thanks bạn trước
    CCL khi ăn hay ói ra cục đen là bình thường thôi bạn, chim thải ra những thức ăn ko tiêu hóa hết thôi.

....................ccl cua minh dag thay long ko thay hot het gi het