Kết quả 1 đến 7 của 7

Cứu Đệ ! CCL ko chiu ăn cám , ko tắm

Đệ mua e nó cũng đc 1 tuần rùi , chim già rừng nên rất nhát. đệ thấy mấy huynh vào cám chỷ vài bữa là đc nhưng chim đệ từ ngày mua về ko chịu ăn cám . cào cào , dế với đệ mua 5000 sâu nhỏ xíu rất nhìu đệ ko bít gọi là sâu gì..vỳ đệ mới tập tành nuôi chim lần đầu nên ko bít..Những thứ đó thỳ nó ăn nhưng.. nghe các huynh nói cám là thức ăn chính và cần thiết mà chim đệ lại ko ăn..Nên đệ mạo muội post 1 bài mong các huynh cho đệ những kế sách đễ e nó bít ăn cám....Và đệ xin phép hõi thêm từ lúc mag về đã đc 1 tuần mà e nó ko bít tắm , 2 ngày nay đệ fai bỏ 1 con dế ở lồng tắm e nó mới chịu wa nhưng nó ko chiu xuống nước tắm nên đệ đành phãi xịt chứ ko còn cách nào khác....Cũng ko thấy nó hót hay líu gì hết chỷ im thin thít ko 1 lần nào đệ đc nghe giọng e nó ntn cả....Vỳ lần đầu nuôi chim nên đệ thật sự bỡ ngỡ ko bít nên làm thế nào..Mạo muội đăng bài này mong các huynh giải đáp giúp đệ..Và đệ rất cần những ý kiến và giải pháp tốt nhất cho chim...Mong các huynh chỷ giáo..1 lần nữa Đệ xin chân thành cảm ơn các Lãnh Đạo..Cùng toàn thể các ban ngành , các cấp..HĐND.UBND..UBMTTQVN..Cùng các sư huynh đệ gần xa...

Ðề: Cứu Đệ ! CCL ko chiu ăn cám , ko tắm

bác thử trộn cám vs sâu quy{sâu nhỏ xíu} vào thử xem koi ăn ko !!

từ đầu đệ cũng trộn rùi đó nhưng hình như nó ko ăn cám... chỷ ăn sâu thui còn cách nào khác ko.. ai jup đệ vs

Trộn cám với sâu ướt hoặc nhúng con dế qua nước và phủ cám lên, cho nó ăn, mỗi ngày thì giảm dần xuống, nó đói nó tự ăn cám, theo dõi phân, và cóng nước xem nó có ăn cám ko. Và ai nói cám là thức ăn chính của ccl thì người đó mới chơi, hoặc nuôi nhìn cho vui nhé bạn.

^^ Chào bạn!mới mấy ngày mà.. bạn cứ thong thả ...
    Bạn trộn sâu quy (con sâu nhỏ như que tăm á) với cám... Em nó sẽ ăn sâu bỏ cám... Cứ như zị, ban đầu 5 - 5, rồi dần bạn tăng tỉ lệ cám lên... Cám dính vô sâu ăn dần nó quen....
    Sâu quy, sâu gạo bạn có thể nuôi đẻ được... chứ mua ngoài tiệm nó ăn chịu không nổi đâu ^^ ...
    Cách nuôi sinh sản bạn tìm trên mạng hay tại diễn đàn có nhiều anh em đã đăng bài.
    Cách đây mấy ngày có 1 con CCL ở đâu bay vô nhà, thế là mình vây bắt giờ nuôi trong aviary... ăn sâu khiếp quá nên mình đang nuôi sâu đẻ lun... đang tạo kén ah.. ko bít khi nào mới nở ra con quy ^^
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Còn chuyện ko tắm thì mình chịu... mình toàn nuôi vẹt ah ^^Với lại mấy bữa nay trời mưa, em nó bữa nào cũng ướt nhẹp ) haha... coi như tắm

vậy là mai đệ thử mua sâu về xem sao.. mà sâu co cần nhúng nước đễ nó dính cám ko các huynh

tắm thì bác cứ từ từ ngày nào cũng cho qua lòng tắm
    để e nó vào chỗ yên lặng không ai qua lại ! thử xem sao
    ý kiến riêng nhé >- chúc thành công

Các Chủ đề tương tự

1. CCL không chiu ăn cám
    Bởi anhchjnhnb trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 04-08-2013, 04:01 PM