Kết quả 1 đến 6 của 6

Thành viên mới mong các pro giúp đỡ

Mình mới mua và chơi chim choè lửa được khoảng nửa năm, lúc đầu mình mua của chủ cũ chim nó hót ác lắm và căng lửa, bây giờ mình nuôi trong thời gian này đang thay lông chim không hót nữa, có hót thì hót rất ít. Mình thường xuyên cho ăn mồi tươi là sâu rồng và dễ mỗi loại 4 - 5 con, ngày cho ăn 2 lần. Mình hỏi tại sao chim lại không hót nữa, cái đuôi dài nhất màu đen bị rụng 1 cái rồi còn 1 cái có nhổ đi không và cái lông đuôi mầu trắng thì bị cụt mất 1 nữa có nên nhổ không, nếu không nhổ nó có tự nhổ hoặc rụng ra không và làm sao trong thời kỳ thay lông chế độ ăn uống chăm sóc thế nào cho chim căng lửa và lông đẹp. Mình chiều nào cũng cho tắm hết. Thanks các Pro :">

Ðề: Thành viên mới mong các pro giúp đỡ

ơ cho em hỏi là post bài ở đâu ạ

uppppppppp pro nào giúp mình với#-o

Không ai giúp đỡ à huuuuuuuuuuuuuuuuuu

chim đang thây lông thì làm gì có lữa để hót hả bạn.mình cũng vừa chăm chú lữa xong lông đây,sâu rồng thì cho ăn dc nhưg khoản 5 con 1 ngày là dc,hạn chế sâu qui nha bạn.thời kỳ thây lông bạn nên làm cám nhạt cho e nó ăn là ok rồi vs thúc nhiều trứng kiến cho e nó mau xuống lông tới khi nào ra lông đuôi thì bạn ko cho ăn trứng kiến nữa,chùm áo lồng thường xuyên cho e nó để có thời gjan tịnh dưỡng thây lông.chúc bạn có chú chjm ưng ý.chút ít ý kiến có gì sai sót các Bác bỏ wa

Thanks bác, nhưng em ở HN không có trứng kiến, em chỉ cho ăn dế, cào cào, thịt bò một ít và cám thì em cho ăn cám Thuý Tuấn được không ạ. Có nhất thiết phải chùm áo lồng không ạ, trời này nắng nóng sợ em nó ko chịu đc. Một số ý kiến cho rằng chim thuần thì không cần thiết phải chùm áo lồng, em nó nhà em thuần rùi, sờ vào người thoải mái.

Các Chủ đề tương tự

1. thành viên mới nhờ anh em giúp đỡ
    Bởi banthe247 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-03-2013, 12:24 AM